Ƙarfafawa da lebur a cikin ciniki – menene, akwai bambanci tsakanin ra’ayoyi, dabarun ciniki.
Ana amfani da kalmar “ƙarfafa” a fannoni daban-daban na rayuwa kuma tana nufin ƙarfafawa, haɗin kai. Misali, ƙarfafawa a cikin tattalin arziki yana nufin haɗakar kasuwanci daban-daban ko kamfanoni zuwa ƙungiya ɗaya. A cikin ciniki, ƙarfafawa lokaci ne na motsin farashi ba tare da haɓaka da ƙasa mai mahimmanci ba. Binciken fasaha ya bayyana farashin a matsayin sakamakon gwagwarmaya tsakanin masu sayarwa (bear) da masu saye (bijimai). Mafi ƙarfi daga cikin bangarorin kasuwa, mafi ƙarfi da tsayin yanayin:
- rinjayen masu saye a kasuwa yana haifar da karuwar bukatar, wanda ke nufin karuwar farashin;
- rinjayen masu siyarwa yana haifar da raguwar farashin.
Ƙarfafa (lebur, lebur) lokaci ne na daidaiton farashin kasuwa, wanda adadin masu siyarwa da masu siye a kasuwa kusan iri ɗaya ne. Ma’ana, kasuwa tana cikin yanayin tarawa ko rarrabawa. Ɗaya daga cikin dalilan ƙarfafawa shine ƙarancin kayan aikin kasuwa. A kan ginshiƙi, wannan lokacin yana kama da motsi na farashin gefe a cikin iyakataccen iyaka.
Dangane da ka’idodin bincike na fasaha, kasuwa yana cikin yanayin kwanciyar hankali game da 70% na lokaci, don haka hanyoyin kasuwanci a gefe ya kamata su kasance a cikin arsenal na kowane ɗan kasuwa. Lokacin lebur na iya ɗaukar watanni da shekaru, alal misali, farashin hannun jari na Gazprom ya motsa cikin duk tsawon lokacin 2011-2019 ba tare da nuna yanayin ba. Sharuɗɗan “lebur” da “ƙarfafa” a mafi yawan lokuta ana amfani da su azaman ma’ana. Amma wasu manazarta suna gabatar da nuances:
- lebur lokaci ne mai tsawo na kwanciyar hankali, kuma ƙarfafawa shine ɗan gajeren lokaci;
- lebur yana motsawa a cikin kewayon farashi mai faɗi , idan aka kwatanta da shi, girman girman motsin farashi yayin ƙarfafawa kaɗan ne.
A haƙiƙa, ƙarfafawa ana kiransa kunkuntar lebur.
- kunkuntar lebur mai fadi
- Me yasa lebur ke faruwa?
- Yadda za a ƙayyade ɗakin kwana
- Manuniya
- Ƙayyadaddun ƙididdiga marasa nuna alama a matakin farko
- Menene hadarin ciniki a gefe?
- Abũbuwan amfãni da rashin amfani na ciniki yayin ƙarfafawa (lebur)
- Ta yaya rugujewar iyakokin gidan ke faruwa?
- Dabarun ci gaba na ciniki da kwanciyar hankali
- fatar kan mutum
- Dabarun Tashoshi
- Ana jiran lalacewa
- Ciniki akan sake dawowa daga iyakoki na kewayon ciniki
- Tukwici na ciniki na lebur don novice yan kasuwa
kunkuntar lebur mai fadi
Da yake magana game da nisa na ɗakin kwana, suna nufin rata tsakanin babba da ƙananan iyakoki na farashin farashi. Mafi girman nisa, mafi girman ɗakin kwana. Ana auna wannan alamar a cikin maki. Ana yin kunkuntar lebur lokacin da buƙata ta kusan daidai da wadata. Wannan shine lokacin mafi girman kwanciyar hankali, lokacin da ba a sa ran wani muhimmin al’amura ba.
Faɗin faffadan fa’ida shine motsi na farashin farashi tsakanin matakan tallafi / tsayin daka, yayin da masu siyarwa ko masu siye ba su da ƙarfin karya ta su. A cikin lokaci, faffadan lebur ya fi kunkuntar tsayi da yawa.
Me yasa lebur ke faruwa?
Dalilai da dama
- Rage yawan ma’amaloli na kasuwanci . A karshen mako da ranaku, musayar hannayen jari ba sa aiki, kuma a ranar Juma’a ko kafin hutu, ciniki ya yi kasala. Ciniki tare da ƙananan ƙananan kuɗi ba zai iya rinjayar canjin farashin ba, sabili da haka ba zai iya haifar da farkon sabon yanayin ba.
- Ana jiran labarai masu mahimmanci . Muhimman labarai na tattalin arziki ko siyasa da al’amura na iya haifar da kwatance zuwa wani alkibla da ba a sani ba. Saboda haka, ‘yan kasuwa, yayin da suke jira, kada ku yi haɗari da bude sabon matsayi, dukan kasuwa ya daskare.
- Low liquidity na ciniki kayan . Lebur na iya faruwa idan kayan ciniki ba a buƙata ba, don haka akwai kaɗan ko babu masu siyarwa da masu siye.
- Bukatu daidai wadata . Wani yanayi na iya tasowa a kasuwa lokacin da girman adadin ma’amaloli da aka yi ya isa don fara yanayin, amma adadin masu siye da masu siyarwa suna daidaita juna kuma ba za su iya haifar da canjin farashi mai kaifi ba.
- Tasiri kan kasuwar manyan ‘yan wasa . Manyan kamfanoni, a cikin bukatun kansu, na iya kiyaye zaman lafiyar kayan ciniki ta hanyar wucin gadi.
Yadda za a ƙayyade ɗakin kwana
A lokacin ɗakin kwana, farashin yana motsawa a cikin tashar kwance, a lokacin yanayin – a cikin wani maɗaukaki. Hoton hoton da ke ƙasa yana nuna bambance-bambance tsakanin ɗakin kwana da tasha mai tasowa.
Manuniya
Ana nuna yanayin ɗakin kwana da alamu da yawa. Misali, stochastics da RSI suna nuna farashin kadari na yanzu idan aka kwatanta da bayanan da suka gabata, wanda ke nufin suna nuna layin da ke faruwa a fili. Idan ginshiƙi na waɗannan alamomin suna motsawa a tsakiya, to wannan yana nuna samuwar ɗakin kwana.
Matsakaicin motsi yana nuna matsakaicin ƙimar ƙima a cikin ɓangaren da aka zaɓa, don haka ba sa aiki da kyau yayin lokacin kwanciyar hankali a kasuwa. Flat nuna alama – akai-akai haɗuwa, daidaituwa na layi. Wannan alamar ba ta da bayanai sosai yayin ɗakin kwana, don haka da wuya a yi amfani da shi. Alamar Pulse Flat yayi kama da aiki tare da Awesome Oscillator da
Macd, amma ayyukansa sun fi yawa. Da’irar rawaya suna nuna yanayin yanayi (mai haske ja histogram yana ƙasa, shuɗi mai haske yana sama). Koren da’irori suna nuna lokacin lebur (al’adar histogram tana da launin ja ja ko shuɗi mai duhu).
Ƙayyadaddun ƙididdiga marasa nuna alama a matakin farko
Don ƙayyade farkon ƙarfafawa ba tare da nuna alama ba, yi alama maki 4 akan ginshiƙi farashin.
Taswirar da ke sama ya nuna cewa motsi na ƙasa ya fara daga aya 1, sa’an nan kuma karamin gyara ya ƙare a aya na 2. Girman gyare-gyare yana da mahimmanci a nan – jujjuyawar yana da ƙasa da rabin kewayon. Bugu da ari, farashin ya ci gaba da raguwa zuwa aya 3 – mafi ƙanƙanta, bayan haka akwai ƙarfin jujjuyawa zuwa aya 4. Wannan shine siginar farko da ke nuna bayyanar ɗakin kwana. Ƙarin tabbaci na siginar shine cewa a aya ta 4 an sabunta iyakar gyaran da ta gabata.
Menene hadarin ciniki a gefe?
Kasuwancin Trend yana dacewa, fahimta kuma mafi ƙarancin haɗari. Kuma a lokacin lebur lokaci, yana da matukar wahala a hango ko wane shugabanci farashin zai juya. Yawancin lokaci, ɗakin kwana yana ƙare tare da haɓaka mai ƙarfi, don haka ciniki a cikin manyan kundin yana da alaƙa da babban haɗari. Kuma ciniki a cikin ƙananan ƙididdiga saboda ƙananan ƙarancin ba da damar kusan babu riba. A bisa ka’ida, za a iya raba ɗakin kwana ta hanyar goyon baya da matakan juriya, bude matsayi mai tsawo a kasan tashar, da gajeren matsayi a saman. Alamun Trend za su ba da siginonin shigarwa a kusanci zuwa matakan tallafi / juriya, amma bayan maki biyu farashin zai koma baya. Don haka, shigarwa akan siginar yana ba da mafi ƙarancin riba, yayin da akwai haɗarin rashin iya rufe yarjejeniyar a cikin lokaci.
Abũbuwan amfãni da rashin amfani na ciniki yayin ƙarfafawa (lebur)
Kafin mu ci gaba zuwa dabarun ciniki, bari mu kalli ƙarfi da raunin gidan. Bari mu fara da rashin amfani:
- motsi farashin yana nuna rashin tabbas, don haka akwai babban haɗari na buɗe yarjejeniya a wani matsayi bayan haka farashin zai yi juyawa;
- hatta ma’amaloli masu nasara ba su da fa’ida;
- a lokacin ɗakin kwana, yaduwar yaduwa yana ƙaruwa, wanda ke haifar da karuwa a farashin ciniki;
- akwai yuwuwar fashewar lebur, ban da haka, “karya” ta kan bayyana.
Duk da wasu matsalolin, wasu ‘yan kasuwa suna iyakance ga ciniki mai laushi. Don haka, fa’idodin flat:
- Dabarun leburace a bayyane suke kuma ana iya fahimta, ko da mafari na iya sarrafa su cikin sauki;
- rashin gajeren gajere da dogon lokaci;
- sauki hadarin management.
Ƙarfafawa da lebur a cikin ciniki – dabarun ciniki: https://youtu.be/Kyt0WYsyUvc
Ta yaya rugujewar iyakokin gidan ke faruwa?
Don ƙayyade ɗakin kwana a kan ginshiƙi, wajibi ne a saita layin tallafi da juriya waɗanda ke samar da tashar. Lokacin da ginshiƙi ya shiga tashar, akwai zaɓuɓɓuka 3 don haɓaka taron:
- farashin zai karya tashar;
- billa daga iyakar tashar;
- zai fadada kewayon.
Bisa ga kididdigar, farashin ya fi sau da yawa bounces daga kan iyakokin tashar fiye da karya ta.
Rushewar ɗakin kwana da farkon sabon yanayin yana faruwa lokacin da masu siyarwa ko masu siye suka fara mamaye kasuwa. Wannan yana ɗaya daga cikin wuraren shiga kasuwa mafi fa’ida.
Ɗaya daga cikin hatsarori na ciniki yayin lokacin kwanciyar hankali shine karya karya wanda ba ya haifar da sabon yanayi. Ana iya gano ɓarnawar ƙarya ta alamu da yawa:
- zurfin shiga: mafi girman nisa farashin ya wuce, mafi girman damar wannan yanayin yana ƙarfafawa;
- saurin fashewa: motsin motsi yana nuna fitowar bazata fiye da matakin (farashin yana motsawa kusan daidai da iyakar tashar);
- tsawon lokacin da farashin ya tsaya a waje da tashar, ƙarin raguwa, ƙarin damar da za a iya nunawa a fili.
Dabarun ci gaba na ciniki da kwanciyar hankali
Dabarun Trend ba sa aiki yayin ɗakin kwana, ana ɗaukar ayyuka masu haɗari da rashin riba. Duk da haka, akwai dabarun da ke ba ku damar yin ciniki cikin nasara ko da a cikin ƙananan farashi.
fatar kan mutum
Dabarun ƙwanƙwasa sun haɗa da buɗe kasuwancin sauri. Ribar da aka samu daga ma’amala ɗaya ba ta da yawa, amma saurin ciniki da babban adadin ma’amaloli da aka kammala na iya ƙara yawan ajiya. Scalping yana amfani da babban abin amfani da ƙananan yadawa. Ana yin ciniki yawanci akan lokacin M1.
Babban hasara na dabarun gyaran gashi shine babban matakin damuwa, saboda. kuna buƙatar buɗewa da rufe ma’amala akai-akai, ba tare da damuwa ba, kuma a lokaci guda ku bi ginshiƙi akan manyan lokutan lokaci don kada ku rasa raguwa da ƙarshen ɗakin kwana.
Dabarun Tashoshi
Ana amfani da waɗannan dabarun yayin faɗuwar falo. Ƙananan tashar tashar tashar, mafi girma da yadawa kuma ƙarami riba. Ka’idar aiki mai sauƙi ne – ana yin sayan a ƙananan iyakar tashar, ana sayar da tallace-tallace a babba.
Ana jiran lalacewa
Dabarar ta dogara ne akan tsammanin raguwar tashar farashin da kuma samar da sabon yanayin. Don ƙayyade farkon yanayin, ana sanya umarni masu jiran aiki a waje da tashar a nesa na maki 15-20. Idan tashar ta karye, ginshiƙi farashin yana kama tsari kuma an buɗe yarjejeniya.
Ciniki akan sake dawowa daga iyakoki na kewayon ciniki
Kasuwancin Bounce yana ɗaya daga cikin dabarun lebur mai sauƙi da riba a cikin tsarin aikin farashi (ba tare da amfani da mai nuna alama ba). Dabarar tana da tasiri akan kowane lokaci, saboda haka zaku iya buɗe ma’amaloli da yawa a lokaci guda. Kasuwancin sake dawowa yana cikin dabarun tashoshi, don haka yayin aikin ya zama dole a mayar da hankali kan matakan tallafi da juriya. Sigina don aiki – sake komawa biyu daga layin tashar. A ka’ida, zaku iya buɗe matsayi akan kowane koma baya, amma wannan zaɓi ne mai haɗari. Hanyar yana da sauqi qwarai:
- Muna sa ran lokacin da farashin ya zo kusa da iyakar tashar.
- Muna sanya oda mai jiran aiki a sama ko ƙasa da iyaka (a nesa na kusan maki 15) tare da ƙaramin tsari na tsayawa.
- Lokacin da aka kunna odar, ana buɗe yarjejeniya.
Akwai wani zaɓin dabarun da ya danganci bincike na kyandir. Mun sami kyandir mai tsayi mai tsayi, wanda ke taɓa layin juriya (ko tallafi) tare da inuwarsa, amma ba ya wuce shi (wanda aka nuna ta kibiya mai ja akan allon da ke ƙasa).
Sa’an nan kuma muna sa ran kyandir na gaba, wanda zai rufe a cikin tashar da ke ƙasa da matakin juriya (sama da matakin tallafi) kuma ya sanya tsari na dakatarwa.
Tukwici na ciniki na lebur don novice yan kasuwa
- Guji ciniki na dogon lokaci a lokacin faɗuwar rana.
- Tabbatar amfani da asarar tasha , saboda lokacin da tashar ta karye kuma sabon yanayin ya fara, zaku iya rasa yawancin ajiya.
- Kada ku yi ciniki daga matakan da ke kan ƙananan lokutan lokaci, sai dai don fatar fata.
- Kar a saita matakan goyan baya/juriya dangane da matsananciyar kafa kafin buɗewa ko rufe musayar. Waɗannan abubuwan ba su daɗe.
- Kar ka manta game da ka’idodin sarrafa kudi, wannan zai ba ka damar sarrafa haɗari.
- Yi amfani da ƙarin kayan aikin bincike na fasaha. Misali, tsarin jujjuyawa kamar sama ko ƙasa sau biyu (uku), alwatika mai hawa (mai saukowa), alwatika, da tuta galibi ana yin su a gefe.
- Kasance cikin shiri da tunani don farkon lebur, sannan rugujewar sa da bayyanar sabon yanayin.