Yadda za a yi amfani da alamar ATR, yadda matsakaicin matsakaici na gaskiya ke kallon ginshiƙi, saiti, dabarun ciniki dangane da alamar ATR, lokacin da za a yi amfani da shi da kuma abin da kayan aiki, da kuma mataimakin, lokacin da ba haka ba. ATR (matsakaicin kewayon gaskiya) mai nuna alama yana nufin alamar
bincike na fasaha wanda ke ƙididdige ƙimar kasuwa ko ƙimar farashi. Wannan yana taimakawa wajen nazarin
rashin daidaituwar da ke da alaƙa da canje-canje a cikin ƙimar kowane tsaro sannan zaɓi mafi kyawun lokacin kasuwanci. Ana ɗaukar ATR a matsayin sanannen alamar ciniki, amma galibi ana ganin ƴan kasuwa suna fassara ko amfani da ATR ba daidai ba.
Menene ma’anar kuma menene ma’anar ta nuna akan ginshiƙi na ATR
ATR wata alama ce ta fasaha wacce ke auna canjin farashin kadari. Tun da ATR alama ce ta rashin ƙarfi, yana nuna nawa ƙimar ke canzawa akan matsakaicin ƙayyadaddun lokaci. Matsakaicin matsakaicin kewayon gaskiya ya kai babban ƙima lokacin da hauhawar farashin ya yi girma da sauri. Matsakaicin ƙima na mai nuna alama sune na yau da kullun na motsi na gefe na dogon lokaci, waɗanda ke faruwa a babban ɓangaren kasuwa da lokacin haɓakawa.
Ana iya fassara madaidaicin kewayon gaskiya (ATR) kamar haka:
- Mafi girman ƙimar mai nuna alama, ana iya hasashen canjin yanayi.
- Ƙananan ƙimar, ƙarancin motsin yanayin.
Muhimmanci! Mai nuna alama baya nuna alamun yanayin farashin, amma kawai ƙimar ƙimar farashin.
Ana ƙididdige ƙimar ATR mafi yawan lokuta na kwanaki 14. Manazarta suna amfani da shi don auna rashin ƙarfi na kowane lokaci, daga firam ɗin lokacin cikin rana zuwa mafi girman firam ɗin lokaci. Ƙimar ATR mai girma tana nuna ƙãra rashin ƙarfi, yayin da ƙananan ƙimar ATR ke nuna ƙarancin rashin ƙarfi. https://articles.opexflow.com/trading-training/time-frame.htm
Misali na ƙididdige alamar ATP
ATR a matsayin kayan aiki don auna madaidaicin hannun jari, forex da kayayyaki kuma ana iya amfani da su a cikin kasuwancin crypto. Ya dace da yanayin crypto saboda babban rashin daidaituwa da aka danganta ga haɓakar haɓakawa da faɗuwar farashin cryptocurrency. Hanyar na iya lissafin motsin farashi na wani lokaci. Koyaya, ATR baya nuna kai tsaye zuwa yanayin yanayin crypto. Madadin haka, yana ba da sigina na canjin yanayi. Mafi girman darajar ATR, mafi girman yiwuwar canji a cikin yanayin Bitcoin / sauran cryptocurrency da ƙananan ƙimar, ƙarancin motsin motsi.
Menene alamar ATR ke nunawa?
Ana samun wannan alamar a kowane shirin ciniki, gami da tashar MT4, kuma ana iya ƙarawa zuwa allon taswira ta menu na Sakawa. Yana bayyana akan allon azaman layin sigina ƙarƙashin babban ginshiƙi.
Layin ATR baya nuna alkibla ko ƙarfin yanayin. Dole ne a ƙayyade wannan bayanan ta amfani da wani mai nuna alama. Duk da haka, ta yin amfani da algorithm, yana yiwuwa a iya ganin kasuwanni tare da haɓaka mai girma da ƙananan. Idan mai nuna alama yana cikin ƙananan matakin, ana sa ran ɗakin kwana, kuma ba a buƙatar buɗe oda. Ana nuna duk bayanai a cikin cikakken yanayin atomatik. ‘Yan kasuwa ba sa buƙatar ƙididdigewa, kawai fassara siginar daidai daidai. A wasu lokuta, zaku iya amfani da alamar don nemo wuraren shiga kasuwa. Ba kamar fihirisa daban-daban ba, ATR baya nuna juyawar farashin. Ana amfani da shi kawai don ƙayyade rashin daidaituwa a wani lokaci da aka ba da shi. Ba zai yiwu a yi amfani da wannan alamar kawai ba. Ana buƙatar wasu alamun fasaha.
Tsarin lissafin ATR
Tsawon Gaskiya shine mafi girma daga cikin dabi’u masu zuwa:
- bambanci tsakanin farashin rufewa da ya gabata da babban halin yanzu;
- bambanci tsakanin ainihin matsakaicin da mafi ƙarancin;
- bambanci tsakanin farashin rufewa da ya gabata da ƙarancin halin yanzu.
Matsakaicin Range na Gaskiya = Maɗaukaki (Maɗaukaki [1]-Low[1]; Babban [1] – Kusa [2]; Kusa [2] -Low[1]) Matsakaicin Matsayi na Gaskiya ana ɗaukar matsakaicin matsakaicin kewayon gaskiya: Matsakaicin Gaskiya Range = SMA (TR, N). Amma ga saitunan, a cikin wannan yanayin kawai matsakaicin lokacin daidai da 14 yana samuwa.
Farashin ATR
Don haka, ta yaya ake ƙididdige ATR bisa ga misalai masu sauƙi na kyandir. Duk wani mai ciniki yana buƙatar fahimtar yadda aka ƙirƙiri alamunsa don ɗaukar matakin da ya dace. ATR yana nufin Matsakaici na Gaskiya, wanda ke nufin cewa ATR yana auna yawan farashin da ke motsawa akan matsakaici. A ƙasa zaku iya ganin wasu misalan abin da mai nuna alama ke amfani da shi don lissafin sa. Yayin da yake motsawa sama, yana saita tazara tsakanin ƙarshen kusa da kyandir ɗin na yanzu (hagu). A lokacin raguwa, ATR yana duban kusa kusa da kusa (tsakiyar) kyandir. A mafi ƙarancin nisa tsakanin kusa kusa da na yanzu, mai nuna alama zai dubi cikakken kewayon kyandir kuma ya ɗauki babba da ƙasa (dama).
Bugu da ƙari, ATR kayan aiki ne na ma’auni. Juyawa yana zuwa a cikin nau’i na hanzari. Wannan yana nuna yawan matsin lamba don siye ko sayar da kadarori ko hannun jari. Ƙananan kyandir a kan ginshiƙi lokaci ne na ƙarfafawa lokacin da hannun jari ba su da ƙarfi. ATR mai tasowa yana nuna cewa hannun jari yana motsawa. Amma ba zai nuna alkiblar motsi ba.
Ka’idar aiki
ATR yana ba ku damar hango canjin yanayi ta amfani da matsakaici da kuma gano rashin ƙarfi. Idan darajar ATR ta tashi, akwai babban rashin daidaituwa da babban yuwuwar canjin yanayi. Hakanan, ƙaramin ATR yana nufin ƙarancin ƙarancin farashi. Mahimmanci, yana bin mahimman ra’ayi na kewayon tsaro (farashi mai girma – ƙarancin farashi); idan kewayon yana da girma, rashin ƙarfi yana da girma kuma akasin haka. Alamar ATR ba ta jagora ba ce. Yana da alaƙa da hasashen canjin yanayi fiye da ainihin alkiblarsa. Ba ta taɓa ƙayyadadden alƙawarin ba, kamar ko jujjuyawa za ta faru ko a’a. ATR ya fi amfani a matsayin mai nuna alama don gano fashewa, gano siginar shigarwa, sanya asarar tasha. Bugu da kari, ana amfani da shi koyaushe tare da sauran alamomi,
Trend Lines . [taken magana id = “abin da aka makala_15619” align = “aligncenter” nisa = “620”]
Taimako da layin juriya yawanci a kwance [/ taken] Ma’aunin ATR alama ce mai ma’ana saboda yana iya auna canjin farashin canje-canje a cikin azuzuwan kadari ko kasuwanni. . Bugu da kari, ana amfani da shi don auna juzu’i na kowane takamaiman lokaci, daga intraday zuwa mafi girman lokaci. Sirrin amfani da alamar ATR, wanda kowa yayi shiru game da yadda ake amfani da shi da kuma daidaita shi: https://youtu.be/Wu-U0L7T3wE
Amfani da ATR don Fita Matsayi
Ana amfani da ATR sau da yawa don saita asarar tasha mai daidaitawa, da kuma mai iyo da gyarawa. Don ciniki, ana amfani da ra’ayin kafa asarar tasha dangane da rashin daidaituwa. Domin ƙididdige girman odar tsayawa da ake buƙata, ƙimar ƙima ta ninka ta wasu akai-akai, wanda ya bambanta daga tsawon lokacin ciniki na gaba. A matsayin misali, la’akari da akai-akai 2-4 don sigogin sa’a. Bari mu ce, a cikin yanayin ma’amala akan EURUSD tare da ATR = 0.0062 akan ginshiƙi na sa’a, kuna buƙatar ninka 6.2 ta akai-akai, bari mu ce 3, kuma tasha zata zama maki 18-19.
Fiye da amfani fiye da ATR don tasha. A wannan yanayin, farashin tasha na bin diddigi za a daidaita shi ta atomatik dangane da canjin kasuwa. A ce an yi ciniki, ana samun riba a kan matsayi, kuma bayan wani nisa mai nisa, tasha ta fara motsawa a hanyar farashin. Farashin yana farawa da motsi sosai a inda ake so. A wannan yanayin, tasha ta yi nisa sosai, wanda ya ba da damar kasuwa ta ci gaba da motsawa. Bayan haka, tsarin yana tsayawa kuma ɗakin ya fara. ATR yana raguwa daidai da haka, kuma hanyar ta zama guntu – tasha yana kusa da farashin. Lokuttan yanayi mai ƙarfi suna biye da dips kuma farashin fara farawa ba zato ba tsammani, ba lallai ba ne a kan madaidaiciyar hanya. Idan akwai juyawa bayan lokacin lebur, kadan ya ɓace – tasha zai kasance kusa da farashin.
Amfani da ATR azaman tacewa
Hakanan ana amfani da ATR azaman tacewa. Ana yin haka ta hanyar zana layin tsaka-tsaki akan ginshiƙi na ATR. Lokacin da wannan layin ya karye, mafi mahimmancin motsin farashi yana faruwa. Mai nuna alama ba zai iya ba kuma bai kamata ya zama mara kyau ba, kuma bai kamata ya kasance yana da ƙayyadadden layin tsakiya ba. An zaɓe shi da ido, a kowane takamaiman yanayin. Zai fi kyau a sanya matsakaicin motsi na dogon lokaci
akan ginshiƙi na ATR azaman layin tsakiya. Kodayake ATR yana ƙasa da matsakaitan motsinsa, sauye-sauyen ƙananan ƙananan ne kuma kasuwa tana da kwanciyar hankali. Lokacin da ATR ya ketare sama da matsakaicin motsi, yanayin farawa. Har ila yau, masana suna ba da shawarar yin amfani da mai nuna alama akan lokaci daban-daban, misali, akan H1 da D1. Idan kwatancensu ya zo daidai, kuma a kan ƙananan lokaci mai nuna alama ya ketare tsakiyar layi, to, kasuwa ya yi tsalle. Bugu da ƙari, kuna buƙatar daidaita ATR da layin tsakiya daban don kowane kasuwa da kowane lokaci.
ATR14 da MA100 suna aiki da kyau a matsayin tsakiyar layi don tsarin ciniki wanda ya dogara da ka’idar juyawa zuwa ma’ana. Hakanan yana da kyau sosai alamar Envelopes (240) da aka yi amfani da su akan ƙimar ATR – lokacin da ATR ke ƙasa da
envelopes, Ƙarfafawa yana da ƙananan, kuma ana sa ran rashin ƙarfi mai ƙarfi bayan tashar ta karye. [taken magana id = “abin da aka makala_13575” align = “aligncenter” nisa = “800”]
Alamar Envelopes ENV a cikin tashar MT5[/ taken] Alamar kuma galibi ana amfani da ita don kafa matsakaicin tsayin kyandir. Idan darajar ATR na yanzu ta fi girma, a ce, 20 ko, akasin haka, ƙasa da 10, an cire shigarwar. A wannan yanayin, duk abin da yake a fili: idan akwai ‘yan kyandir a kasuwa, to yuwuwar riba ta ragu. Idan kyandir ɗin suna da girma sosai, to, matsananciyar al’amura za su shafi kasuwa, alal misali, sanarwar manyan labarai na kudi.
ATR+DATR
Har ila yau, wajibi ne a fahimci jagorancin kasuwa da kuma matsayi mafi girma na lokaci. Yawancin ƙwararrun ƙwararru suna kasuwanci a kan ƙananan lokutan lokaci kuma ba sa la’akari da abin da suka lura a kan mafi girman lokutan lokaci bayan nazarin lokaci daban-daban. DATR shine matsakaicin matsakaicin kewayon gaskiya na yau da kullun. A wannan yanayin, ana auna rashin ƙarfi ne kawai akan ƙayyadaddun lokaci na yau da kullun. Misali, DATR na iya tafiya har zuwa ƙasa, yayin da ƙaramin lokacin ATR zai motsa cikin raƙuman ruwa. Duk da haka, duk ƙananan ƙananan lokaci a cikin rashin daidaituwa na ATR na iya zama ɗan gajeren lokaci. Wannan yana nuna cewa fahimtar gaba ɗaya mafi girman yanayin yanayin lokaci yana da mahimmanci don fahimtar abin da zai iya faruwa akan ƙananan firam ɗin lokaci.
Ribobi da fursunoni na alamar ATR
Ribobi:
- dace da yin aiki a kan lokuta daban-daban – don ciniki na ɗan gajeren lokaci da kuma saka hannun jari akan taswirar dogon lokaci.
- samuwa ta hanyar tsoho akan shahararrun dandamali na ciniki;
- yana da lokacin canzawa don saita hankali;
- ATR kuma zai taimaka muku fahimtar yuwuwar ribar kasuwanci;
- Yawancin lokaci ‘yan kasuwa suna kallon darajar ATR don ƙayyade matakin asarar tasha, amma akwai wasu hanyoyi don amfani da shi.
Minuses:
- mai nuna alama ba kayan aiki mai isa ba ne, ba ya samar da siginar ciniki. Sabili da haka, kuna buƙatar amfani da ATR a hade tare da wasu hanyoyin yin shawarwarin ciniki.
A ƙarshe, wannan alamar tana nuna haɓakar haɓaka. ‘Yan kasuwa suna buƙatar hannun jari mara ƙarfi don nemo yuwuwar cinikin. ATR na iya sigina ko rashin ƙarfi yana nan kuma yana da ƙarfi don yuwuwar samar da yanayi. Ana iya kiran ATR mafita mai kyau lokacin da ya dace da canza yanayin kasuwa. Duk da haka, yana iya zama mafi kyawun nuna alama don tsinkayar kasuwar juyowa da zarar an sami babban canji a cikin rashin ƙarfi. Yawancin ‘yan kasuwa suna samun sakamakon da ba daidai ba, wanda sau da yawa yakan haifar da tsarin ciniki mara daidaituwa. Tare da yanayin maras tabbas na mafi girman lokutan lokaci da bambanci tsakanin haɓakawa da haɓakawa, ATR yana ƙirƙirar kayan aikin ciniki iri-iri.