An halicci labarin ne bisa jerin jerin sakonni daga tashar tashar Telegram ta OpexBot , wanda ya kara da hangen nesa na marubucin da ra’ayi na AI. Zuba jari a cikin shaidu a cikin Tarayyar Rasha [shekara-shekara]: ɗan gajeren shirin ilimi, da kuma ra’ayin marubucin dalilin da yasa adibas ya fi muni fiye da shaidu a cikin yanayin yanzu.
- Zuba jari a cikin shaidu
- Ba za ku iya samun kuɗi akan adibas ba, amma akwai madadin mai araha: shaidu
- A ƙasa da farashin farashi: wannan shine nawa za ku iya “sami” akan ajiya a Rasha
- Madadin kowa da kowa: saka hannun jari a cikin shaidu
- Finhack: haɓaka haɓakar haɗin gwiwa
- Me yasa yana da kyau a shigar da shaidu lokacin da maɓalli ya tashi?
- Lamuni da ajiya
- Ya fi riba don ajiye kuɗi akan adibas
- Bonds
- Hannun jari
- To me zan yi?
Zuba jari a cikin shaidu
Zuba jari a cikin shaidu (bonds) a cikin Rasha suna ɗaya daga cikin shahararrun kayan aikin samar da kudin shiga da rarraba fayil. Sharuɗɗa kayan aikin kuɗi ne waɗanda gwamnati ko kamfani ke bayarwa don tara kuɗi na ƙayyadadden lokaci.
Mai saka jari ya zama mai ba da lamuni kuma yana karɓar sha’awa a cikin nau’in biyan kuɗi na coupon yayin rayuwar haɗin gwiwa.
[taken magana id = “abin da aka makala_17050” align = “aligncenter” nisa = “730”]
Ba za ku iya samun kuɗi akan adibas ba, amma akwai madadin mai araha: shaidu
Ra’ayi na: Dole ne ku zama mahaukaci don buɗe ajiya na shekara guda, 5 ko 10 shekaru. Musamman a cikin rubles. Ina kuma gaya muku yadda ake ƙara yawan kuɗin haɗin gwiwa.
A ƙasa da farashin farashi: wannan shine nawa za ku iya “sami” akan ajiya a Rasha
Haɓakawa a cikin Tarayyar Rasha a ƙarshen 2022 ya kai 12%. Mafi kyawun ƙimar ajiya na gajeren lokaci (watanni 6) har zuwa 10% kowace shekara. Mafi kyawun ƙimar ajiya na dogon lokaci (watanni 12 ko fiye) sun kai 7-9%. Kuma cire kudi da wuri ba zai yiwu ba ba tare da rasa riba da aka samu ba. Kuma ƙarin hujja guda ɗaya akan: ƙimar haraji akan riba akan adibas shine 13%.
Madadin kowa da kowa: saka hannun jari a cikin shaidu
Sharuɗɗa suna da kyau ga masu zuba jari masu ra’ayin mazan jiya. Waɗannan takaddun tsaro ne don saka hannun jari na dogon lokaci. Haɗin gwiwar gwamnati, sannan lamunin manyan kamfanoni na gwamnati da manyan kamfanoni masu zaman kansu sun fi dogaro. Mafi yawan abin dogara da haɗin gwiwa kuma mafi girman ƙimarsa, ƙananan kuɗin shiga. Sharuɗɗa tare da ƙarin haɗari suna ba da sakamako mafi girma. Amintattun shaidu suna ba da adadin kuɗi na 12-14%. Wanda ya fi ajiya. Kadan, amma sama da hauhawar farashin kaya. Babban amfani da shaidu: yawan amfanin ƙasa ya fi girma akan adibas. Kuma kuma:
- Kowane balagagge mazaunin Rasha na iya saka hannun jari a cikin shaidu.
- Ƙananan kofa don shigarwa – 600-1000 rubles.
- Ta hanyar ƙara shaidu, mai saka hannun jari ya san nawa zai karɓa a ƙarshe.
- Ana iya siyar da shaidu a kowane lokaci ba tare da rasa tara riba ba.
- Diversification – zaka iya siyan shaidu daga babban adadin kamfanoni daban-daban. Daga OFZ zuwa masu haɗari masu haɗari tare da matsakaicin haɗari. Misali, 75 zuwa 25% a cikin fayil ɗin saka hannun jari.
Finhack: haɓaka haɓakar haɗin gwiwa
Bude asusun saka hannun jari na mutum ɗaya. Sami kuɗi akan saka hannun jari kuma karɓar + 13% daga jihar akan adadin da aka saka cikin IIS*. Babu zamba, kawai da hannu. * Akwai nuance. Biya har zuwa iyakar 400k rubles. Yana da aƙalla shekaru 3. Kuma duk wannan lokacin an daskarar da kudin. Wato yawan amfanin ƙasa shine 13/3 + 13/2 + 13%. ✔ A matsayin wani ɓangare na zuba jari na dogon lokaci, maimakon ajiya, na ƙara shaidu tare da tsammanin samun kudin shiga a cikin shekaru 10-20. Kimanin kashi 25% na kundin bayanan tsaro. Ƙarin shaidu yana nufin ƙarancin haɗari, kuma akasin haka. Ba duk shaidu ba daidai suke ba . Sharuɗɗa don masu farawa: yadda ake samun kuɗi, riba, takardun shaida, nau’ikan shaidu: https://youtu.be/Fk1QrZmE9KM
Me yasa yana da kyau a shigar da shaidu lokacin da maɓalli ya tashi?
Menene mabuɗin fare a gare mu, ta yaya ya shafe mu? Mahimmin ƙimar ita ce mafi ƙarancin riba wanda Babban Bankin ya ba da rance ga sauran bankunan Tarayyar Rasha, kuma waɗanda, bi da bi, ga ‘yan ƙasa da kasuwanci. Wanda ke da tasiri a duk kasuwar.
Lamuni da ajiya
Idan farashin ya tashi, wanda shine ainihin abin da masu sharhi ke tsammani, to, lamuni ya zama mafi tsada ga mutane da kamfanoni. A cikin yanayinmu, har zuwa 8%. ⬇ Haɓaka ƙimar yana sa ruble ya fi tsada, hauhawar farashi da tattalin arziki ya ragu. ⬇ Yawan jama’a yana kashe ƙasa, yana karɓar rance kaɗan: ba riba ba. Kasuwar jinginar gidaje tana faɗuwa, lamunin mota da lamunin mabukaci ba su da sauƙi.
Ya fi riba don ajiye kuɗi akan adibas
Matsakaicin yana ƙayyade matsakaicin adadin da za a iya saka kuɗi. Kasuwanci yana shan wahala, alamun kuɗi sun faɗi. Kamfanoni masu bashi da marasa riba suna cikin wani yanki na haɗari na musamman. Babu kuɗi mai arha, kuma sake biyan bashi bashi da riba. Bude sabon kasuwanci ya fi wahala.
Bonds
Lokacin da rates suka tashi, sabbin lamunin gwamnati suna da yawan amfanin ƙasa. Kyau na shaidun da aka bayar a baya yana raguwa, kamar yadda farashin ke yi. Don haka, RGBI yana faɗuwa da 1.6% sama da wata. Farashin ya faɗi, yawan amfanin ƙasa ya tashi. Farashin lamunin gwamnati ya karu a cikin watan da ya gabata. Misali, a kowace shekara daga 9.3% zuwa 10.2%. https://youtube.com/shorts/ali067TZe9o?feature=share
Hannun jari
Lamuni suna ƙara tsada, ƴan kasuwa ba sa saka hannun jari a ci gaba. Hannun jari suna asarar kuɗi. Akwai fitar da jari zuwa ƙananan kayan aiki masu haɗari – shaidu da adibas.
To me zan yi?
Ba mu firgita ba; lokacin da maɓalli ya tashi, muna siyan ƙunƙun gwamnati na ɗan gajeren lokaci da matsakaicin lokaci don mu iya siyan al’amura masu fa’ida a gaba in farashin ya tashi. Ba mu karɓar lamuni, muna iya ɗaukar ajiya.