ETF Finex – abin da muke magana game da, da riba na kudi ga 2022, abin da aka hada da kuma yadda za a yi fayil da kuma ba rasa.
ETF (Asusun musayar musayar kuɗi) asusun musayar musayar ne wanda aka zaɓi hannun jari, kayayyaki ko shaidu bisa dabarun bin wasu nau’ikan fihirisa ko don takamaiman dabara.
babban fayil mai ɗimbin yawa . Matsakaicin ƙimar rabon ETF akan MICEX shine 1 ruble. Siyan haja a cikin ETF yana kama da saka hannun jari a duk kadarorin da ke cikin asusun. Don tattara irin wannan fayil ɗin da kansa kuma a cikin wasu ƙididdiga, ana buƙatar babban birnin akalla 500-2000 dubu rubles.
Kwatankwacin gama gari don bayanin kuɗaɗen musayar kuɗi shine miya. Kuna buƙatar kwano na miya, amma dafa shi da kanku yana da tsada sosai – kuna buƙatar abubuwa masu yawa a cikin wasu rabbai. Yana da tsada da wahala. Maimakon haka, ETF tana dafa miya kuma ta sayar da ɗaya hidima ga mai saka jari.
[taken magana id = “abin da aka makala_12042” align = “aligncenter” nisa = “800”]
ETF Finex – abun da ke ciki da yawan amfanin ƙasa a cikin 2022
Zuba jari a cikin shaidu
- FXRB – Rasha ruble Eurobonds;
- FXIP – kudin asusun shine rubles, suna zuba jari a cikin shaidun gwamnatin Amurka;
- FXRU – dala Eurobonds na Tarayyar Rasha;
- FXFA – zuba jarurruka a cikin manyan haɗin gwiwar ƙasashe masu tasowa, kudin asusun shine rubles ko daloli;
- FXRD – dollar high yawan amfanin ƙasa shaidu;
- FXTP – Haɗin gwiwar gwamnatin Amurka, kariyar hauhawar farashin kaya;
- FXTB – ɗan gajeren lokaci na Amurka;
- FXMM – Kayayyakin shinge na kasuwar kuɗin Amurka;
Zuba jari a hannun jari
- FXKZ – zuba jari a hannun jari na Kazakhstan;
- FXWO – hannun jari na kasuwar duniya;
- FXRL – yana biye da yanayin RTS;
- FXUS – yana bin ma’anar SP500 ;
- FXIT – zuba jari a hannun jari na sashen fasaha na Amurka;
- FXCN – China hannun jari;
- FXDE – hannun jari na Jamus;
- FXIM – hannun jari na sashen IT na Amurka;
- FXES – hannun jari na kamfanonin da ke da hannu wajen haɓaka wasannin bidiyo;
- FXRE – asusun yana ba ku damar saka hannun jari a cikin gidaje na Amurka;
- FXEM – hannun jari na kasashe masu tasowa (sai China da Indiya);
- FXRW – saka hannun jari a cikin manyan hannun jari na Amurka;
Zuba jari a cikin kaya
- FXGD – asusun yana saka hannun jari a zinare ta zahiri.
Menene ya shafi dawowar kudade?
Manyan dalilai:
- Komawar asusun ya dogara da canjin ƙididdiga na ƙididdiga ko kayayyaki da ETF ke biye da su.
- Ya kamata ku kula da hukumar ta asusun. ETF Finex yana da kwamiti na har zuwa 0.95%. An cire shi daga darajar kadarorin asusun, mai saka jari ba ya biya ƙarin. Hakanan ya kamata ku kula da hukumar dillalai don ma’amala. Yawancin ma’amaloli da mai saka jari ke yi, siyarwa da siyan ETFs, rage yawan amfanin ƙasa a sakamakon haka.
- Mafi sau da yawa, ana sake saka hannun jari, yana ƙara yawan dawowar asusun. Tun daga watan Janairu 2022, asusun FXRD kawai – haɗin gwiwar kamfanoni masu yawan amfanin ƙasa tare da kariya daga canjin kuɗi – yana biyan rarar kuɗi.
- Riba daga ETFs ana biyan haraji a kan adadin 13% kamar kowane kudin shiga. Don guje wa haraji, ya kamata ku sayi ETFs akan asusun dillali na yau da kullun kuma ku riƙe aƙalla shekaru 3. Ko saya ETF akan nau’in IIS B.
[taken magana id = “abin da aka makala_12229” align = “aligncenter” nisa = “1026”]
Yadda za a zabi wani ETF don zuba jari?
Kafin ka fara zabar dukiya, kana buƙatar zana dabarun ciniki. Yi la’akari da hangen nesa na hannun jari da haƙurin haɗari. Fayil na asusun ETF ya kamata ya ƙunshi kadarori daban-daban – hannun jari na sassa daban-daban da ƙasashe, shaidu da saka hannun jari a kadarorin kariya. Yawancin lokaci yana tasowa tare da matakin farashin kuma yana kare kuɗin daga hauhawar farashin kaya. A lokacin rikici, mafaka ne – yana girma yayin da hannun jari ya fadi. Finex na samar da zuba jari a cikin karafa masu daraja ta hanyar asusun musayar FXGD. Wannan kayan aikin dala ne don saka hannun jari a zinare ta zahiri ba tare da VAT ba. Etf FXGD yana bin farashin zinare a kasuwannin duniya daidai gwargwadon iko. [taken magana id = “abin da aka makala_13054” align = “aligncenter” nisa = “602”]
- Gwajin bayanin haɗarin haɗari – an tambayi don amsa ‘yan tambayoyi don ƙayyade haƙurin haɗari;
- Kalkuleta ta IIS – Ƙayyadaddun ƙimar riba mai ƙima lokacin saka hannun jari a cikin asusun saka hannun jari na mutum;
- fensho kalkuleta – zai taimaka ƙayyade adadin shekara-shekara replenishment don samun karɓuwa wata-wata karuwa a fensho.
Sabis na Finex zai taimaka muku kwatanta kuɗi ta hanyar riba. Je zuwa Duk ETFs shafin akan gidan yanar gizon hukuma
https://finex-etf.ru/products , sannan ya kamata ku zaɓi kuɗi da yawa kuma danna maɓallin kwatanta. Tace zai taimake ka ka zaɓi kuɗin da kuke buƙata. Kuna iya zaɓar kuɗi ta aji na kadara, ta hanyar ciniki ko kuɗin kuɗi, da kuma ta hanyar saka hannun jari:
- maimakon ajiya a daloli;
- maimakon ajiya a cikin rubles;
- kadarorin kariya;
- barga a daloli;
- barga a cikin rubles;
- mafi riba a cikin shekara.
Yadda ake gina fayil daga FinEX ETFs da shirye-shiryen samfuri
Zai iya zama da wahala ga masu farawa su yanke shawarar dabarun ciniki kuma su zaɓi takamaiman kuɗi don saka hannun jari. Don sauƙaƙawa ga mai saka hannun jari, Finex ya tattara samfuran samfuri da yawa. Mai saka jari na iya shigar da bayanan farko akan shafin Robo-calculator:
- adadin kuɗin farko;
- cikawa kowane wata;
- lokacin zuba jari;
- shekarun ku;
- matakin haɗari – ya kamata a fahimci cewa mafi girma hadarin, mafi girma da samun kudin shiga zai iya zama;
- samuwar kuɗin duk ƙasashe a cikin fayil ɗin;
- manufar zuba jari.
- Fayil ɗin Buffett zuba jari ne kan ƙa’idodin sanannen mai saka hannun jari, wanda ya ƙunshi saka hannun jari a cikin kamfanonin Amurka da takardar lissafin Amurka na ɗan gajeren lokaci. Ya dace da babban haɗari.
- Kamfanin MOEX na mutane – fayil ɗin yana kunshe da mafi kyawun kuɗin musayar musayar, wanda kasuwar musayar Moscow ke buga kowane wata. Abubuwan da ke tattare da samfurin samfurin yana canzawa akan gidan yanar gizon FInex akan kowane wata.
- Patriotic – fayil ga masu zuba jari da suka yi imani da kamfanonin Rasha. Ya ƙunshi kuɗi don hannun jari na Tarayyar Rasha, shaidu na manyan kamfanoni masu dogaro da asusun kasuwancin kuɗi na ruble. Ya dace da masu zuba jari waɗanda ba sa son zaɓar hannun jari da kansu.
- Lezhebok – aiwatar da dabarun sanannen mai saka jari na Rasha Sergei Spirin. Ya ƙunshi 3 ETFs – don hannun jari, shaidu da zinariya.
- Smart balance – babban fayil tare da yawan amfanin ƙasa, ya ƙunshi ETF akan hannun jari na ƙasashen waje na ƙasashe masu tasowa da masu tasowa. ETFs na zinariya da haɗin gwiwar kamfanoni na Rasha an ƙara su don rage rashin daidaituwar fayil. Fayil ɗin ya dace da mutanen da ke son saka hannun jari a daloli.
Don siyan ETF, ajiye lissafin kuma nemo kayan aikin ta asusun sirri na dillali ko aikace-aikace na musamman. Idan ba ku da
asusun dillali tukuna, kuna iya buɗe ɗaya ta zuwa shafin Buy ETF. [taken magana id = “abin da aka makala_13162” align = “aligncenter” nisa = “1244”]