Don samun nasara a cikin ciniki da zuba jari da samun riba, haɓakawa da ingantawa a cikin hanyoyin zamani da hanyoyin samun kuɗi, kuna buƙatar sanin menene irin wannan ra’ayi kamar sarrafa kuɗi. Yawancin ‘yan wasan kasuwa na novice ba sa la’akari da mahimmanci da darajar wannan al’amari, don haka ba za su iya zabar jagora mai tasiri a cikin ciniki ba. Wannan kalma yana da mahimmanci a kowane yanki na kasuwanci da zuba jari, saboda yana ba ku damar zaɓar mafi kyawun algorithm na ayyuka.
Menene gudanar da kudi kuma me yasa ya zama dole ga masu farawa da masu cin kasuwa da masu zuba jari
Ma’anar kula da kuɗi a cikin ciniki yana ɗaya daga cikin manyan, wanda aka ba da shawarar yin nazari kafin farkon shiga cikin gwanjo. Hali mai hankali da tunani game da wannan ra’ayi zai ba ka damar kauce wa hasara, rage haɗari kuma ka koyi gane sigina a cikin lokaci, bisa ga abin da ya kamata ka bude / rufe matsayi. A haƙiƙa, kula da kuɗi, kamar sarrafa haɗari, dole ne a yi nazari don sarrafa kuɗi yadda ya kamata, ta yadda za a haɓaka riba da rage asara.
Ana iya ma’anar ma’anar a matsayin fasahar sarrafa kuɗi. Wannan tsari ne na musamman wanda ke ba ku damar aiki tare da babban jari na sirri da ke akwai. Ya ƙunshi kayan aiki da yawa, abubuwa daban-daban, dabaru da hanyoyin da ke da nufin adanawa sannan kuma ninka kuɗin da aka saka. Kalmar da ake la’akari kuma ta ƙunshi saitin dokoki da dabaru waɗanda ke nufin rage haɗarin lokaci guda tare da haɓaka damar samun riba. Masu farawa a cikin ciniki a mafi yawan lokuta sun yi imanin cewa a cikin yanayin gabatarwar gudanarwar kuɗi, za su buƙaci ciyar da lokaci mai yawa akan lissafin lissafin kuɗi. Anan kuna buƙatar fahimtar cewa lissafin lissafin kuɗi zai haɓaka riba daga tasirin samun kuɗi nan take. Kuma masu zuba jari za su iya rage alamar haɗari kawai,
Ya kamata a tuna cewa ribar nan take wani ƙarin kashi ne na samun kuɗi. Amma, idan an zaba shi azaman babban samfurin, to a cikin 90% na lokuta mai kunnawa zai kasa. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a yi tunani game da yadda ake gudanar da babban jari na sirri da ke akwai tare da iyakar fa’ida.
Dokokin sarrafa kuɗin da ake da su suna nuna ƙa’idodi da tsare-tsare masu yawa don rarraba kuɗin da aka yi niyya don saka hannun jari. Manufar wannan ra’ayi shine don rage haɗarin rasa duk babban kuɗin da ake samu ga mai ciniki. Don haka sai ya zama cewa gudanar da kuɗi wani tsari ne na ayyuka don sarrafa kuɗi. Ya haɗa da yin amfani da kayan aiki da dabaru don kiyayewa da haɓaka kadarorin da aka saka hannun jari. Har ila yau, waɗannan dabarun kuɗi ne waɗanda ke taimaka wa mutum kada ya rasa kuɗin da aka riga aka saka a ciniki. Kalkuleta na sarrafa kuɗin kuɗi na Forex don MT4: https://youtu.be/J8ill0oHneQ Ana buƙatar irin wannan nau’in gudanarwa don samun haɓakar haɓakar saka hannun jari, ba tare da fa’ida mai kaifi ba, haɗarin da ba a zata ba da asarar da ba ta dace ba. Zaɓin shugabanci na aikin zai ba da damar ba da garanti ga mai ciniki, cewa ma’amaloli masu nasara za su bayyana kuma za a yi su. Za a rage yawan ayyukan asara. Ana buƙatar nazarin sarrafa kuɗi don koyan yadda ake tsara sarrafa kadara. Har zuwa 90% na ‘yan kasuwa suna aiki don haɓaka jari a cikin dogon lokaci. A nan ya kamata a yi la’akari da cewa tsawon lokacin ciniki ba tare da tsarin ba, mafi girman haɗarin asarar kudi. A lokaci guda, zaku iya zuwa mara kyau ko da a cikin rana ɗaya na ciniki. Gudanar da kuɗi zai ba ku damar fahimtar yadda za ku magance asarar da kuma yadda ba za ku ƙara su ba a nan gaba. Wannan ita ce babbar manufar sarrafa kudi. cewa tsawon lokacin ciniki ba tare da tsarin ba, mafi girman haɗarin asarar kuɗi. A lokaci guda, zaku iya zuwa mara kyau ko da a cikin rana ɗaya na ciniki. Gudanar da kuɗi zai ba ku damar fahimtar yadda za ku magance asarar da kuma yadda ba za ku ƙara su ba a nan gaba. Wannan ita ce babbar manufar sarrafa kudi. cewa tsawon lokacin ciniki ba tare da tsarin ba, mafi girman haɗarin asarar kuɗi. A lokaci guda, zaku iya zuwa mara kyau ko da a cikin rana ɗaya na ciniki. Gudanar da kuɗi zai ba ku damar fahimtar yadda za ku magance asarar da kuma yadda ba za ku ƙara su ba a nan gaba. Wannan ita ce babbar manufar sarrafa kudi.
Dokokin sarrafa kudi
Lokacin nazarin kula da kuɗi, kuna buƙatar yin nazarin dokoki a hankali kuma ku fahimci sakamakon cin zarafi. Na farko, mai sauƙi da sauƙin fahimtar ainihin dokokin MM an haɓaka su a farkon karni na 20. Sun riga sun ba da izinin ciniki tare da riba. Asalin waɗannan dokoki:
- An haramta saka duk wani babban jari da ake da shi a lokaci ɗaya a cikin ciniki ɗaya.
- Ana ba da shawarar buɗe ma’amaloli da yawa a lokaci ɗaya, ko amfani da kuɗin zuwa matsakaicin matsayi.
- Zai fi kyau a saka hannun jari a cikin ma’amala ɗaya ba fiye da 5-10% na babban jarin da ake samu ba. Sa’an nan zai zama da sauƙi don kauce wa damuwa a yayin da aka yi hasara.
- Yana yiwuwa a ba da damar riba mai yiwuwa don isa iyakarta. Wannan zai taimaka masa girma a cikin zaman ciniki ɗaya.
- Kuna buƙatar fita daga cache akan lokaci. Wannan yana nufin cewa ana buƙatar canja wurin ribar da aka karɓa kai tsaye zuwa kuɗi. Ana ba da shawarar cewa aƙalla rabin jarin ribar da ake samu a wani lokaci a canza zuwa tsabar kuɗi. Ya kamata a yi wannan tare da duk kuɗin da aka karɓa daga kowace babbar ciniki ko mahimmanci.
[taken magana id = “abin da aka makala_15418” align = “aligncenter” nisa = “622”]
Dole ne dan kasuwa ya fahimci yadda yake shirin karba kowace rana kuma ya sami damar fita daga cache akan lokaci kuma kada ya ci gaba da ciniki a cikin ciniki[/ rubutu]
Wata doka ta shafi anan – kowane ɗan wasa dole ne ya saita mashigin nasa da kansa.
Dokokin na yanzu kuma suna nuna gaskiyar cewa kowane mai saka jari yana amfani da jarinsa azaman kayan aiki. Gudanar da kuɗi daidai yana da mahimmanci a cikin ciniki, saboda yana ba ku damar kasancewa a cikin matsayi mai nasara. Cin zarafin gudanar da kuɗi yana haifar da mummunan sakamako. Masu farawa a cikin wannan hanya suna manta da cewa yana da haɗari ga haɗari mai yawa, saboda za’a iya samun asarar kuɗi mai yawa. A gare su, ana ba da shawarar yin amfani da fiye da 5% na jimlar adadin da suke da shi a cikin ma’amala. Wajibi ne a yi la’akari da hankali irin wannan ra’ayi a matsayin ajiya na mai ciniki, tun da alamar da aka samu kai tsaye ya dogara da abin da asarar zai kasance a yayin wani ma’amala mara nasara. Saboda haka, idan kun ɗauki fiye da 5% na adadin, to, asarar zai zama mahimmanci ga mai farawa.
An ba da izinin ƙetare dokokin da ake ciki, amma idan mutum ya riga ya kasance ƙwararren. Sannan a sane ya ɗauki kasada, yana fahimta da kimanta duk sakamakon da zai yiwu. Ya riga ya ƙaddara wa kansa abin da mafi girman iyaka zai kasance, wanda ba shi yiwuwa a haye. Akwai wata doka wacce ke nuna cewa zaku iya koyan bin hani da shawarwari kawai bayan an yi hasarar farko. Abin da ya sa yana da matukar muhimmanci ba kawai don kimanta ƙarfin ku da iyawar ku ba, don yin imani da su, amma kuma ku bi ka’idodin da aka kafa waɗanda duk ‘yan kasuwa masu cin nasara suka bi kusan shekaru 100. Misalin gwaji tare da sarrafa kuɗi don kasuwancin Forex: https://youtu.be/dzAyp0pG4ic
takamaiman dabarun sarrafa kuɗi waɗanda za a iya aiwatar da su a aikace
An san cewa don gudanar da kuɗi da gudanar da haɗari a cikin ciniki, an tsara nasu dabarun. Idan ka bincika ƙididdiga, za ka ga cewa masu farawa a mafi yawan lokuta sun fi son maƙasudin dabarun. Ya ƙunshi haɓaka rabon hannun jarin da ɗan kasuwa ke riƙe yayin da farashin su ya faɗi. Dabarar tana da ban mamaki a cikin cewa yana rage matsakaicin farashin sayan. Har ila yau, irin wannan hanyar da aka zaɓa ta hanyar masu zuba jari waɗanda ke amfani da bincike mai mahimmanci yayin ciniki.
. Lissafi da nazari sun dogara ne akan fahimtar cewa ya kamata a yi la’akari da kimar kadari dangane da tsammanin. A wannan yanayin, kowane yanke farashin da ya biyo baya yana ƙara ƙima. A sakamakon haka, ana samun haɓakar kyawun kadari don saka hannun jari na gaba. A nan dole ne mu yi la’akari da cewa akwai sabani tare da ainihin ka’idar rage asara.
Lokacin zabar irin wannan dabarun, ya kamata a yi la’akari da cewa matsakaicin farashin, idan samfurin ba shi da amfani, nan da nan ya jawo babban adadin magoya baya. Wannan yana ƙara gasar a cikin ɓangaren da aka zaɓa. Babban hasara a cikin wannan yanayin shine yiwuwar barin ba tare da jari ba a lokacin da farashin hannun jari ke ci gaba da faduwa. Wani fasali – madaidaicin dabarun a kasuwa na gaba shine hanya mai sauƙi don sake saita asusun, saboda yana buƙatar ƙara kuɗi akai-akai zuwa asusun. https://articles.opexflow.com/trading-training/risk-management.htm Dabarar da aka ba da shawarar ita ce gyara farashi. Idan an zaɓi irin wannan hanyar sarrafa kuɗi, to, tushen ciniki yana nufin rage matsakaicin matsakaicin farashin. Hanyar farashi mai ƙayyadaddun ya ƙunshi tsarin sayan hannun jari. Dole ne a yi wannan a lokaci-lokaci. Hakanan dole ne a daidaita adadin. Amfanin dabarar ita ce, lokacin da farashin hannun jari ya yi girma, za a sami ɗan siye kaɗan, amma bayan raguwa, farashin siyan zai karu. Don haka zaku iya rage haɗarin hasara kuma ku amfana daga bambancin farashi.
Misali mai amfani
Don ƙarin fahimtar abin da sarrafa kuɗi ke cikin ciniki, kuna buƙatar ba da misalai da ƙididdige haɗari. Wannan zai taimaka maka haɓaka dabarun ciniki mai riba.
Lissafin haɗari
Yin amfani da kula da kuɗi da gudanar da haɗari, ya kamata a la’akari da cewa a cikin 90% na lokuta alamun haɗari a kowace ciniki za su kasance a cikin kewayon 1-15%. Ana ƙididdige ma’auni bisa ajiyar kuɗin mai ciniki. Yawanci, masu nuna alama ya kamata su dace da 1-2%. Haɗarin 3-5% zai zama matsakaici. Babban darajar shine 7-15%. Idan akwai ajiya na 100,000 rubles, to, matakin da aka halatta na raguwa bai wuce 5,000 rubles da tsaro ba. Idan akwai raguwa a cikin ajiya zuwa 80,000 rubles, zazzagewar kada ta kasance fiye da 4,000 rubles. A lokaci guda, ƙimar riba / haɗari dole ne ya zama aƙalla 1.5. Zai fi kyau idan ya fi girma fiye da 3. Alal misali, an saka hannun jari na asarar 5% (5,000 rubles) a cikin ma’amala, ajiya shine 100,000 rubles. Yawan amfanin da ake sa ran daga nan ya kamata a saita a matakin akalla 7,500 rubles.
Tips
Ƙarin shawarwari:
- Dole ne ku saita matsakaicin ƙimar asarar kowace ciniki nan da nan.
- Babu buƙatar buɗe manyan wurare.
- Wajibi ne don haɓaka fayil ɗin zuba jari , la’akari da rabon matsayi.
- Bai kamata motsin rai ya rinjayi shawarar da aka yanke ba.
- Rashin wuraren budewa yana ba ka damar kauce wa hasara.
- Yana da mahimmanci don samun damar kasancewa daga matsayi – kuna buƙatar kula da ayyukan kasuwa.
- Jira cinikai na gaske tare da yuwuwar riba mai yawa.
- A lokacin sautuka , kuna buƙatar kasuwanci ƙasa da ƙasa.
Ɗaya daga cikin manyan shawarwari shine shirya tsarin ciniki a gaba, don zana abubuwa masu kyau da marasa kyau.