Don ƙirƙirar tsarin ciniki mai tasiri, yana da mahimmanci don ƙayyade tare da babban yiwuwar lokacin da ya fi dacewa don shigar da ciniki. Don wannan dalili, ana amfani da cikar sharuɗɗa guda biyu lokaci guda:
- An ƙayyade yanayin, daidai da abin da farashin ke canzawa yanzu.
- Halin da ake ciki ya taso wanda zai yiwu a shiga kasuwanci a cikin hanyar da ake ciki tare da ɗan ƙaramin tsayawa da riba mai kyau.
Ɗaya daga cikin hanyoyin gargajiya don ƙayyade yanayin shine amfani da matsakaicin ƙimar wasu adadin sanduna (sandunan kyandir akan ginshiƙi). Misali, karuwa a matsakaicin (SMA) na ƙimar 24 na ƙarshe akan ginshiƙi na awa ɗaya yana nuna jagorar da ginshiƙi ya canza a cikin sa’o’i 24 da suka gabata. Babban hasara na irin wannan mai nuna alama shine jinkirta shi. Don haka, mai ciniki, bisa ga siginar sa, zai iya sauƙi rasa lokacin da ya dace don shiga cikin ma’amala. Kayan aikin bincike na fasaha suna ci gaba da haɓakawa kuma, musamman, wannan ya haifar da fitowar wata hanya ta musamman don ƙididdige ƙididdiga – EMA. Bambancinsa ya ta’allaka ne a cikin gaskiyar cewa lokacin ƙididdige matsakaici, ana ɗaukar ƙimar tare da wasu ma’auni, kuma na ƙarshe zai sami ƙari. Don haka, matsakaicin matsakaici zai nuna kasancewar yanayin, amma jinkirinsa zai ragu idan aka kwatanta da matsakaicin matsakaici. Alamar DEMA shine ƙarin haɓaka wannan ra’ayin. A wannan yanayin, da farko, ana ɗaukar EMA daga farashin kadari, sannan daga ƙimar EMA da aka samu, an sake ɗauka. [taken magana id = “abin da aka makala_454” align = “aligncenter” nisa = “688”]
Amfani mai amfani
Ana iya amfani da Matsakaicin Matsakaicin Matsala Biyu kai tsaye, amma an fi amfani dashi kamar haka:
- Ana ƙididdige EMA daga ƙimar farashin kadari.
- Yi lissafin DEMA daga wannan alamar.
- Nuni = ( 2 x EMA ) – DEMA.
Hakanan za’a iya amfani da wannan matsakaicin ta wasu hanyoyi. Amfani da DEMA yana ba ku damar tantance kasancewar canjin yanayi a farashi. Idan na karshen yana sama da mai nuna alama, to yanayin ya tashi; idan yana ƙasa, to ya ragu. Wannan hanya tana ba ku damar kimanta yanayin da gangan, amma mai ciniki yana buƙatar zaɓar tsari na matsakaicin da aka yi amfani da shi.
Yadda ake amfani da DEMA da yadda ake saita ta
Don amfani da alamar DEMA, dole ne ku zaɓi lokaci don shi. Yana ƙayyade adadin sandunan ƙarshe waɗanda aka ƙididdige su.
- Na farko, dole ne a kwashe sakamakon da aka samu.
- Kuna buƙatar ƙaddamar da Metatrader 4, sannan buɗe MetaEditor.
- A cikin babban menu, je zuwa “File”, sannan danna “Buɗe”.
- Zaɓi fayil ɗin mai nuna alamar DEMA da ba a buɗe ba kuma buɗe shi.
- Sa’an nan danna kan “Save as” line. Bayan haka, za a adana fayil ɗin a cikin jagorar masu nuna alama.
- Sa’an nan a cikin Metatrader je zuwa “View” menu kuma bude mai kewayawa. A cikin kasida mai nuna alama, danna DEMA sau biyu.
- Bayan haka, yana bayyana akan ginshiƙi.
Fayil ɗin da aka sauke daga mahaɗin da aka bayar anan shima ya ƙunshi alamar DEMA MACD. An shigar da shi kamar yadda aka kwatanta a nan. An bayyana amfani da mai nuna alama a cikin hoton da aka haɗe. Amfani da DEMA MACD:
Bambanci daga alamomi masu alaƙa
Lokacin amfani da DEMA, tambaya ta taso game da ko yana da daraja ƙara rage jinkirin mai nuna alama ta hanyar sake ɗaukar EMA daga wannan alamar (alamar da aka samu ta wannan hanyar ana kiranta TEMA). A lokaci guda kuma, ya kamata a fahimci cewa sauye-sauye mai sauƙi a cikin matsakaici yana taimakawa wajen ƙayyade alkiblar canjin yanayi.