ThinkOrSwim (TOS) – bayyani na dandalin zuba jari da ciniki. Thinkorswim shine dandamalin saka hannun jari mai cikakken aiki tare da tebur, yanar gizo da nau’ikan wayar hannu. Ana iya saukar da software na Desktop, ana samun aikace-aikacen hannu don iPhone, Android, Allunan da agogo mai wayo. Siffofin suna ba da zaɓuɓɓuka daban-daban, amma gabaɗaya, ana iya siyan duk manyan azuzuwan kadari akan Thinkorswim – hannun jari, kuɗaɗen juna,
ETFs (kuɗin musayar musayar), zaɓuɓɓuka, gaba, shaidu, CDs (takaddun ajiya) da forex (baƙin waje). canji).
- Cikakken bayyani na dandalin ThinkOrSwim
- Bayani, aiki, dubawar ToS
- Kayan aiki – alamomi, dabaru, tashoshi, mutummutumi
- Rijista asusu a cikin Tarayyar Rasha – menene wahala
- Ayyukan dillalai
- Gidan yanar gizo na Thinkorswim® – shigarwa, daidaitawa, dubawa, kayan aiki, ciniki
- Thinkorswim® Desktop – shigarwa, daidaitawa, dubawa, kayan aiki, ciniki
- Thinkorswim® wayar hannu – shigarwa, daidaitawa, dubawa, kayan aiki, ciniki
- Ribobi da rashin lahani na dandamali na TOS
Cikakken bayyani na dandalin ThinkOrSwim
Thinkorswim yana ba da dama ga kayan aikin sana’a na sana’a waɗanda ke taimaka muku saurin amsawa da sarrafa haɗari. Dandalin yana da nau’i-nau’i na fasaha da kayan aiki na kasuwanci, yana da cikakkun bayanai, wanda ke ba da damar ciniki duka a matakin asali da kuma ƙwararrun yan kasuwa. ToS an san shi don tunani mai zurfi da ƙirar ƙira, cike da bincike na fasaha da kayan aikin tsarawa, da kuma fasalulluka na software waɗanda ke taimakawa haɓaka haɓakar ɗan kasuwa. Wannan dandamali ne inda neman hannun jari ya nuna ba kawai farashinsa ba, har ma da yaduwa tsakanin tayi da tayin, sarkar zaɓi da odar OCO.
- Kuɗin Takarda sigar demo ce tare da jinkirin bayanai da iyakataccen saitunan tacewa.
- Kasuwancin Live yana aiki a ainihin lokacin.
Dangane da tsaro, bisa ga mai kula da masana’antar hada-hadar kudi (FINRA), TD Ameritrade duka kamfanin dillalai ne kuma mai ba da shawara na saka hannun jari. Ita ma memba ce ta Kamfanin Kariya na Masu saka hannun jari (SIPC), wanda ke kare abokan ciniki daga asarar tsabar kudi da takaddun shaida har dala 500,000 a yayin da kamfanin dillalan ya yi fatara. TD Ameritrade yana da garantin kariyar kadara kuma yayi alƙawarin maidowa abokan ciniki idan sun rasa tsabar kuɗi ko tsaro saboda zamba.
Bayani, aiki, dubawar ToS
Da farko, yana da mahimmanci a koyi yadda ake amfani da Thinkorswim, farawa tare da shimfidawa da saitunan dandamali, shafuka daban-daban da musaya. Bayan an zazzage manhajar Thinkorswim kuma an shigar da ita, kuna buƙatar buɗe ta kuma ku shiga. Za a iya raba filin aiki zuwa sassa biyu – gefen hagu da babban taga.
- Bar gefen hagu shine inda ake adana na’urorin da kuke buƙatar aiki.
- Babban taga ya ƙunshi shafuka tara masu ayyuka daban-daban, kowannensu yana da ƙananan shafuka waɗanda aka keɓe don takamaiman ayyuka.
- ” Sa ido ” yana bin ayyukan ciniki kuma ya haɗa da bayanai kamar umarni, matsayi, matsayin asusun ciniki, da makamantansu.
- ” Ciniki ” ya haɗa da “Dukkan Kayayyaki”, “Mai ciniki na forex”, “Mai ciniki na gaba”, “Mai cinikin Biyu” da “Dan kasuwa mai aiki”.
- ” Bincike ” yana ba da hanyoyi daban-daban na bincike (lalata da yuwuwar, bayanan bayanan bayanan bayanan tattalin arziki da gwajin zaɓuɓɓuka akan bayanan tarihi), duka don ma’amaloli na gaske da ƙima, gami da ƙirar yanayin yanayin “menene idan”. The Probability Analysis kayan aiki taimaka maka sanin ko haja za ta motsa a nan gaba (wanda kuma za a iya yi ta fadada Charts). ‘Yan kasuwa masu aiki za su iya amfani da yaren shirye-shiryen tunani na tunani don ƙirƙirar nasu binciken, dabarun ciniki, faɗakarwa da ƙari.
- ” Scan ” yana ba ku damar tace akwai zaɓuɓɓukan hannun jari, abubuwan gaba, samfuran forex dangane da abubuwan sirri.
- ” Kasuwa Kallon ” bayanai ne na kasuwa iri-iri da hanyoyin da ke taimakawa wajen sarrafa su. Shafin yana da shafuka da yawa – “Quotes”, “Alerts”, “Visualization”, “Kudin Kuɗi” da “Kalandar”.
- ” Charts “- zane-zane na bayanan kasuwa na lokaci-lokaci tare da kewayon kayan aikin bincike na fasaha.
- ” Kayan aiki ” sun haɗa da fasalulluka masu amfani da yawa – ThinkLog, Bidiyo da Abubuwan Raba.
- “Tutorial” da “Taimako” suna bayyana kansu. Ta danna kan Koyi shafin, thinkorswim com yana kai ku zuwa cibiyar ilmantarwa wacce ke da koyawa akan komai daga shimfidar dandamali zuwa dabarun shigarwa da fita zuwa kasuwar Forex Trader. Akwai kewayon shirye-shiryen koyar da ilimin kudi a cikin nau’ikan ma’amala daban-daban, gami da darussan kan layi da malamai ke jagoranta, taron bitar fuska da fuska, shirye-shiryen horar da kan layi, tattaunawa ta waya da kan layi, da tallafin imel. Cibiyar Koyo tana ba da watsa shirye-shiryen yanar gizo na ilmantarwa kan yadda ake kasuwanci a gaba da kuma yadda ake amfani da tsarin “Calendar” wanda ya haɗa da rahoton samun kuɗi, kiran taro da makamantansu.
Kayan aiki – alamomi, dabaru, tashoshi, mutummutumi
Abin da dandamali na thinkorswim ya shahara da shi shine alamomi. Tana da ɗaruruwan karatu da dabaru waɗanda aka riga aka ɗora su. Charts kuma suna ba da zaɓuɓɓukan gyare-gyare masu yawa. Kuna iya canza nau’in ginshiƙi daga Candlestick, Bar, Line, Equivolume, Heikin Ashi.
- Akwai ƙaramin akwati a tsakiyar kowace ginshiƙi. Wannan saboda an kunna gyaran raga mai sassauƙa. Wannan ƙaramin akwatin yana ba ku damar ƙarawa da cire sigogi a cikin grid mai sassauƙa. Don samun dama gare ta, danna alamar dige 9 a kusurwar dama ta sama na aikace-aikacen kuma zaɓi “Set Up Grid”.
- Don ƙara matsakaita masu motsi da alamu zuwa grid, danna-dama akan kowane grid kuma zaɓi kowane salo, tsari, ko karatu. A saman kowane grid, akwai alamar tambarin da aka yiwa alama “D” wanda ke ba ku damar canza lokacin grid da sauri.
- Kowane raga yana da zaman kansa. Koyaya, zaku iya haɗa grid har ma da jerin abubuwan kallo zuwa gare su ta danna gunkin sarƙoƙi kusa da filin alamar a kusurwar hagu na sama na grid.
- Zaɓi launi wanda yayi daidai da launi na jerin kallo (wataƙila ja). Lokacin da ka danna alamar kallo/hannun jari, yana cika grid tare da wannan haja. Don haka, yana yiwuwa a haɗa grid guda biyu don lokuta masu yawa ko karatu.
Rijista asusu a cikin Tarayyar Rasha – menene wahala
Ba zai yiwu a yi rajista da samun ainihin asusu akan Thinkorswim ga waɗanda ba mazauna Amurka ba. TD Ameritrade yana toshe asusu na Thinkorswim a wajen Amurka. Shekaru da yawa, TD Ameritrade ya dakatar da TOS Realtime a cikin ƙasashe da yawa, yin rajista tare da matsala na ainihin lokacin. Da farko, har yanzu yana yiwuwa a nemo hanyoyin da za a bi wajen hana. Thinkorswim Infinity yayi aiki, yana yiwuwa a yi rajista tare da adireshin imel kawai. Mai amfani ya karɓi shiga da kalmar sirri don asusun demo, wanda akwai yanayin lokaci na gaske. Amma TDA ta cire ainihin lokacin a cikin demos. Bugu da kari, akwai bug na watanni da yawa, lokacin shigar da shiga tare da babban wasiƙa, tsarin ya fara kuskure a ainihin lokacin. Thinkorswim ya gyara wannan kwaro ta hanyar sanya shi ma da wahala yin rajista don asusun TOS. Ta wannan hanyar, yiwuwa sun kusan ƙarewa. Amma ba duk abin da ke da rashin bege ba kuma akwai zaɓuɓɓuka don yadda ake yin rajistar masu tunani, haka ma, na hukuma:
- Idan akwai wani daga abokai, abokai ko dangi, yana yiwuwa a buɗe asusu don ɗan ƙasar Amurka, ba shakka, idan wani ya yarda ya buɗe asusun masu tunani a ainihin lokacin da sunan su. Yana da kyau na yau da kullun kuma yana shimfiɗa akan lokaci. Kuna buƙatar zana, buga takardu da yawa, sanya hannu, aika su ta wasiƙa, jira wasu watanni biyu don tabbatarwa. Kuma babu wanda ya bada garantin komai. A cikin yanayin irin wannan shirin, bisa ga sabon manufofin uwar garken, kamfanin yana rufe asusun da suka girmi watanni shida tare da ma’auni na sifili a cikin asusun. Don haka, don kare asusunku daga toshewa, rasa saituna, alamomi da lokacin dawowa, kuna buƙatar sake cika asusunku da ƙaramin adadin.
- Kuna buƙatar tuntuɓar TDA kuma ku warware masu tunani na ainihin lokacin don matsalar Rasha ta hanyar sabis ɗin haya. Sabar tana ba da hayar dandamali na tsawon watanni 6 zuwa 12 tare da garantin dawowar kuɗi 100% a cikin sa’o’i 48 bayan biya, idan ingancin sabis ɗin bai gamsar ba. Farashin yana da mafi kyau duka!
Ayyukan dillalai
Gabaɗaya, akwai nau’ikan kuɗaɗe guda huɗu don bincika lokacin zabar dandalin ciniki da lokacin kimanta kowane saka hannun jari ko sabis na ciniki:
- Duk wani ƙayyadaddun kudade da aka caje kowace ciniki. Wannan na iya zama ƙayyadaddun kuɗi ko abin da aka sani da “watsawa” (kudi ga dillali dangane da bambanci tsakanin farashin siye da siyar da kadara).
- Kwamitocin ciniki, inda dillali ke cajin kashi bisa ga girma ko ƙimar kowace ciniki.
- Kudaden rashin aiki da dillali ke cajin mai amfani da baya yin ciniki (marasa aiki), kamar adana kuɗi a cikin asusun dillali.
- Wani nau’i na kudaden ciniki na dandamali. Misali, kamfanin dillali na iya cajin kudade don yin ajiya zuwa, cire kuɗi daga, ko biyan kuɗi zuwa asusun dillalai.
Samfuran farashin Thinkorswim na TD Ameritrade sun yi daidai da yawancin kasuwa. TD Ameritrade baya cajin tashar Thinkorswim ko bayanai. Don hannun jari na kan layi da aka jera akan musayar hannun jari na Amurka, US da Kanada ETFs da zaɓuɓɓuka, babu kwamiti kuma zaɓuɓɓukan suna farashin $0.65 kowace kwangila. Yawancin shaidu sun kai $1, yayin da kuɗin haɗin gwiwar ba a haɗa su a cikin babban jerin TD Ameritrade na saka hannun jari kyauta $ 50. Kwangiloli na gaba na iya kashe har zuwa $5 kowace ciniki. Cinikin ciniki na Forex ya dogara ne akan tayin/tambayi da ake yadawa tsakanin tsabar kuɗi ɗaya, kuma hannun jari na ƙasashen waje suna ƙarƙashin kwamiti na $6.95. Ba kamar yawancin dandamali masu rikitarwa ba, babu ƙaramin ma’auni don amfani da Thinkorswim, kodayake ‘yan kasuwa na gefe za su buƙaci kiyaye shi. TD Ameritrade yana goyan bayan gajerun tallace-tallace da oda na gefe da farashin ribar farawa daga 9, 5% ya danganta da ma’auni na asusun. Ana samun ciniki tare da dillali akan $25 kowace ciniki. Dandalin ba ya cajin kuɗi don yawancin ma’amaloli na yau da kullun kamar ajiya ko cire kuɗi. Koyaya, dangane da takamaiman ma’amaloli, ana iya amfani da wasu kuɗaɗen kuɗi.
Gidan yanar gizo na Thinkorswim® – shigarwa, daidaitawa, dubawa, kayan aiki, ciniki
Gidan yanar gizo na Thinkorswim dandamali ne mai sauƙi ba tare da buƙatar saukewa ba. Yana amfani da ainihin kayan aikin Thinkorswim:
- Ƙwararren ƙwarewa wanda ke sanya kayan aiki mafi mahimmanci a gaba.
- Kuna iya shiga ko’ina tare da haɗin Intanet ta amfani da hanyar shiga yanar gizo kuma amfani da dabarun da aka riga aka tsara don saita umarni tare da dannawa ɗaya.
- Baya ga hannun jari, zaɓuɓɓuka da ETFs, Gidan Yanar Gizo na Thinkorswim yana ba da damar zuwa gaba da kuma forex don ci-gaba ciniki.
Thinkorswim® Desktop – shigarwa, daidaitawa, dubawa, kayan aiki, ciniki
Kuna iya saukar da Thinkorswim kyauta akan gidan yanar gizon TD Ameritrade na hukuma. Kafin amfani da shirin, kuna buƙatar ƙirƙirar asusu tare da dillali – TD Ameritrade. Bude lissafi kuma zazzage mai sakawa. Mayen zai bayyana don taimaka maka shigar da thinkorswim wanda ya dace da tsarin aikin ku. Zazzagewar na iya ɗaukar minti biyu zuwa rabin sa’a, ya danganta da saurin haɗin Intanet. Da zarar an gama saukarwa, mayen shigarwa yakamata ya fara ta atomatik.
- Zazzagewar don Windows ya haɗa da na’ura mai kama da Java. Idan ka haɓaka daga shigarwa na 32-bit zuwa shigarwa na 64-bit, mai sakawa zai gano tsohuwar shigarwa ta atomatik kuma ya kiyaye saitunan da ake ciki.
- Masu amfani da Mac suna buƙatar OS X 10.11 ko kuma daga baya.
- Thinkorswim na Linux yana buƙatar Zulu OpenJDK 11 (ana iya samun umarnin shigarwa na gaba ɗaya akan gidan yanar gizon Zulu).
- Don tsarin aiki kamar Unix ko Unix, dole ne a shigar da Java 11 (An fi so na Azul’s Zulu OpenJDK 11).
Thinkorswim® Desktop yana ba da damar yin amfani da kayan aikin ciniki da dandamali mai goyan bayan fahimta, horo da sabis na sadaukarwa. Yin amfani da kayan aiki kamar rubutun tunanin tunani, zaku iya ƙirƙirar algorithms na cika oda da gwajin dabarun ku.
Thinkorswim® wayar hannu – shigarwa, daidaitawa, dubawa, kayan aiki, ciniki
Aikace-aikacen wayar hannu yana nuna aikin kwamfutar tebur, yana ba da kusan duk kayan aiki da zaɓuɓɓukan da ke cikin sigar burauzar.
- Thinkorswim zazzagewa daga App Store https://apps.apple.com/app/apple-store/id299366785
- Thinkorswim zazzagewa kyauta akan Google Play https://play.google.com/store/apps/details?id=com.devexperts.tdmobile.platform.android.thinkorswim
Ribobi da rashin lahani na dandamali na TOS
Kewayon kayan aikin da software ke bayarwa yana dizzing. Waɗannan su ne ɗaruruwan ma’anoni masu ma’ana na fasaha da yanki na bayanan bin diddigi. Yana ba da maki daban-daban fiye da 4,000 daga bankuna da Tarayyar Tarayya. Sigar Desktop – kusan zaɓuɓɓukan gyare-gyare marasa iyaka. Dandalin kanta yana da sauƙi. Duk da yake baya bayar da saurin walƙiya ko macro-m amfani da wasu dandamali da aka gina musamman don yan kasuwa na cikin rana, tsari ne mai amsawa wanda zai baka damar ƙirƙirar windows da widgets iri-iri. A gefe guda kuma, neman ko da kadara ɗaya na iya nufin haƙa ta cikin yadudduka masu yawa. Yayin neman bayanai don wannan kadari yana nufin neman ƙari. Ana ɓoye kayan aikin a saman allon, a cikin yadudduka menu guda uku, a cikin widget din hagu, dama kayan aiki da sauransu. Thinkorswim yana ba da wasu mafi girman matakan bayanai da zaɓuɓɓukan kowane dandamali na kasuwanci na fasaha a kasuwa a yau. Wannan shiri ne mai fadi kuma mai matukar sarkakiya, don haka hatta ƙwararrun ƴan kasuwa yakamata suyi tsammanin dogon zangon koyo. Duk da dogon horo, da zarar tsarin ya ƙware, ya zama sauƙin yin aiki tare da shi. Kuma yayin da TOS sau da yawa yana buƙatar ƙarin dannawa da yawa a kowane mataki fiye da masu fafatawa, zaɓuɓɓukan gyare-gyare suna rage wannan matsalar. Kuna iya tsara allon ciniki zuwa kayan aikin da kuka fi so da bayanai. don haka, har ma ƙwararrun ƴan kasuwa yakamata suyi tsammanin dogon zangon koyo. Duk da dogon horo, da zarar tsarin ya ƙware, ya zama sauƙin yin aiki tare da shi. Kuma yayin da TOS sau da yawa yana buƙatar ƙarin dannawa da yawa a kowane mataki fiye da masu fafatawa, zaɓuɓɓukan gyare-gyare suna rage wannan matsalar. Kuna iya tsara allon ciniki zuwa kayan aikin da kuka fi so da bayanai. don haka, har ma ƙwararrun ƴan kasuwa yakamata suyi tsammanin dogon zangon koyo. Duk da dogon horo, da zarar tsarin ya ƙware, ya zama sauƙin yin aiki tare da shi. Kuma yayin da TOS sau da yawa yana buƙatar ƙarin dannawa da yawa a kowane mataki fiye da masu fafatawa, zaɓuɓɓukan gyare-gyare suna rage wannan matsalar. Kuna iya tsara allon ciniki zuwa kayan aikin da kuka fi so da bayanai.