Tauraro a cikin ciniki shine ma’anar tsari, iri-iri, abin da ake nufi da yadda ake karanta shi akan ginshiƙi. novice ƴan kasuwa waɗanda kawai koyan fasali na ciniki a kan hannun jari sau da yawa sau da yawa rikice game da ma’anar hadaddun sharuddan da kuma a ƙware da dabarun ciniki a kan fasaha bincike. Ba kowane mafari ba ne ya san, alal misali, abin da tauraro ke nufi a ciniki. Da ke ƙasa za ku iya fahimtar ma’anar wannan kalma, nau’in nau’in
kyandir da kuma siffofin yin amfani da alamu a aikace.
Menene alamar tauraro a cikin ciniki
Tauraro a cikin ciniki shine fitilar Jafananci mai ƙaramin jiki. Wannan kyandir yana nuna tazarar farashi tare da babban kyandir na jikin da ke gabansa. A cikin kasuwannin hannun jari, ka’idodin samar da Tauraro a kan ginshiƙi don haɓakawa/sauya iri ɗaya ne.
A kula! Hanyoyin juyar da kyandir ɗin na iya ba da sigina masu ƙarfi don jujjuyawar yanayin kusa a kishiyar shugabanci.
Girman jikin kyandir shine babban mai gano wannan tsarin jujjuyawar. Yana iya zama duka a kasan abubuwan da ke gudana kuma a kololuwar su. Har ila yau, yana da daraja la’akari da cewa a lokacin raguwa, kyandir ya kamata ya zama launin launin ja (bearish), kuma a cikin haɓaka – a cikin palette mai launin kore (bullish).
A kula! Shigar da wasu kyandirori a cikin tsarin jujjuyawar alkukin bisa ga taurari yana ba ku damar ƙarfafa sigina don ƙarin canjin yanayin kusa a kasuwar Forex.
Wadanne nau’ikan tsarin taurari ne akwai
Masana sun bambanta nau’ikan alamu da yawa, sunayen da suka haɗa da taurari. kyandir na Japan yana faruwa:
- nau’in safiya;
- maraice;
- fadowa.
Akwai nau’i na hudu, wanda ake kira “Taurari Uku”.
tauraron safiya a cikin ciniki
Tauraron safiya shine samuwar sandunan kyandir na Japan guda 3, wanda yanayinsa ke juyawa. Irin wannan ƙirar fitilar tana nuna alamar cewa motsin farashin zai kasance sama. Tauraruwar safiya alama ce ta tashin zance.
Wannan tsari, wanda ya ƙunshi kyandirori uku, yana bayyana da wuya. A matsayinka na mai mulki, ana iya samun Tauraron Morning kusa da mahimman layukan da ke da ƙimar matakin tallafi. Tauraron safiya ya ƙunshi kyandirori 3 da aka jera a jeri: na farko kyandir mai duhu da tsayi, na biyu ƙarami ne wanda ke samuwa bayan ƙarancin ƙarancin farashi (inuwa na iya bambanta) kuma na uku shine kyandir mai tsayi da haske wanda ya bayyana bayan tazarar.
A kula! Sau da yawa, doji yana bayyana a cikin samuwar a madadin ƙaramin fitilar 2. Irin wannan tsarin, wanda ake kira Morning Star Dojis, yana aika da sigina masu ƙarfi cewa kasuwa na gab da tashi.
Lokacin gano alamar tauraro na safiya, ya kamata ku kula da wasu ramuka guda biyu waɗanda aka mayar da hankali tsakanin kyandirori. Idan akalla ɗaya daga cikinsu ya ɓace, to adadi ya daina aiki. Candle na farko da aka kafa yana nuna fa’idar bears a kasuwa. Kasancewar tazara ta farko tana nuna cewa ana tura farashin da ƙarfi da ƙarfi. Bayyanar ƙananan kyandir na gaba yana nuna juriya na bijimai da suka zo a kan hanya. An buga bears a cikin ƙananan kyandir na 2 saboda mahimmancin ƙarfin bijimin da ke haifar da rata ta gaba. Gaskiyar cewa bijimai masu fafutuka don samun gindin zama a kasuwa, sun yi nasara, an tabbatar da bayyanar kyandir 3.
Tauraron Maraice
Tsarin, wanda ake kira tauraruwar safiya, yana da tagwaye mai juzu’i, wanda ake kira tauraruwar maraice. Tsarin fitilar ya ƙunshi fitilu 3 na Jafananci, nau’in nau’in nau’in juyawa (na farko shine haske da tsawo, na biyu yana da ƙananan a kowane tsarin launi, kuma na uku yana da tsawo da duhu). Tauraron maraice yana tunatar da cewa an maye gurbin motsin farashin ƙasa da sama. Ana ɗaukar wannan samfurin a matsayin harbinger na rage farashin. Samuwar, wanda ya ƙunshi kyandirori uku, an raba shi da 2 rata. Wannan tsarin yana bayyana kusa da mahimman layukan juriya. Alamar ƙirar tana da ƙarfi sosai.
Tauraruwar Maraice Doji
Dodge star maraice yana bambanta da mafi yawan amintattun sigina idan aka kwatanta da sauran alamu. Kyandir da ya fara bayyana a kan ginshiƙi (mai launin launi a cikin palette mai haske) yana ba ku damar sanin cewa bijimai a cikin kasuwanni sun yi nasara, kuma sakamakon da aka samu bayan shi – cewa bijimai suna ƙoƙari don ƙara farashin. Ƙananan kyandir na biyu da ke kafawa kusa da shi yana nuna rashin nasara na bijimai da ke faruwa a kan tushen samuwar sabon girma. Babu shakka game da ƙarfin beyar da muka haɗu a kan hanya. Ya zama mafi ban sha’awa, wanda shine dalilin da ya sa Gep (rata) ya bayyana a cikin jikin karamin kyandir. Duhun kyandir na uku da ya bayyana yana nuna cewa berayen sun sami gindin zama a kasuwa.
Tauraruwar harbi
Tsarin Tauraro Shooting ya ƙunshi ɗan gajeren kyandir 1 wanda ke bayyana a cikin haɓakawa kuma yayi kashedin cewa ana ci gaba da canza yanayin zuwa ƙasa. Wataƙila bayyanar inuwa. Inuwa, wanda aka zana a cikin launuka masu duhu, yana nuna kasancewar siginar tallace-tallace mai karfi. Irin wannan tsari yana bayyana kusa da matakan juriya. Yana nuna cewa an gama haɓaka haɓakar ƙimar. Ƙarfin bijimai, wanda ya yi nasara a kasuwa mai tasowa, ya haifar da gaskiyar cewa karuwar darajar ya kai matakin juriya. Idan ‘yan kasuwa sun sami nasarar cimma burin da kuma karya ta matakin, to ba za a kafa tsarin ba. A cikin lokuta inda yunƙurin bai kawo sakamakon da ake so ba, inuwa mai tsayin kyandir zai bayyana akan allon. Jikin gajeren kyandir da ke fitowa yana nuna cewa berayen suna samun ƙarfi.
Taurari uku
Taurari uku shine mafi sauƙin tsarin alkukin. 3 doji kyandirori sigina cewa yanayin yanzu yana canzawa zuwa akasin haka. A kan ginshiƙi farashin, ana wakilta ƙirar azaman taurari masu haske guda uku. Tsakanin kyandirori biyu na farko shine Gep (rata). Idan tazarar ta karkata zuwa ƙasa, to adadi yana nuna alamar juyowa da ke gabatowa zuwa ga Bijimai da akasin haka.
A kula! Ana amfani da alamun bincike na fasaha don tabbatar da amincin samfurin.
Motsin farashin yana raguwa sosai bayan bayyanar doji na farko. Kasancewar gibi a alkiblar yanayi na nuni da cewa an yi yunkurin tsawaita yanayin. Bayyanar doji na 2 yana nuna raunin gaskiya na yanayin, wanda ke shuɗewa. Na uku yana nuna cewa farashin yana canzawa. Halin ya ƙare a ƙarshe. Yana da kyau a tuna cewa wannan siginar ƙirar tana da rauni sosai.
Yadda ake amfani da kyandir tauraro a aikace a cikin ciniki
Ya kamata kowane ɗan kasuwa ya san fasalin ciniki tare da ƙirar fitila, gami da waɗannan alamu waɗanda ke ɗauke da Taurari. Yana da kyau a tuna cewa bayyanar alamar tauraron Morning a kan ginshiƙi ya kamata ya ƙarfafa dan kasuwa don fara la’akari da yiwuwar bude matsayi mai tsawo. Yawancin lokaci ana amfani da tsarin azaman dabara mai zaman kanta. Samuwar tana jin daɗi tare da sigina masu ƙarfi. An ba da izinin yin aiki a kansu kawai, amma har yanzu masana suna jayayya cewa yana da kyau a haɗa nazarin adadi tare da kima na ƙididdigar ciniki.
A kula! ‘Yan kasuwa suna ba da shawarar ciniki akan lokutan lokaci daga 30 min. da sauransu.
Ƙarfafa siginonin ƙirar yana sauƙaƙe ta kasancewar:
- 3 kyandirori tare da elongated jiki;
- manyan rata tsakanin kyandir;
- haɗe jikin kyandir na 1st tare da jikin kyandir na 3;
- raguwa a cikin kundin ciniki a lokacin samar da kyandir na 1 da ƙarin karuwa a cikin kundin a lokacin da 3 kyandirori suka buɗe;
- Jikin kyandir na biyu doji/taurari na inuwa mai haske.
Lokacin da samfurin ya kasance cikakke a lokacin lokacin buɗewa na kyandir na gaba, an shiga kasuwa. A cikin tsarin ciniki, ana samun riba ta hanyar saita TakeProfit a nesa na layin 10 daga matsakaicin matsakaicin, ba tare da la’akari da shugabanci ba. StopLoss an saita don iyakance asara. Bisa ga siginar tauraro na Maraice, shawarwarin ciniki za su kasance iri ɗaya, duk da haka, matsayi zai fara buɗewa a gaba. Abubuwan da ke haɓaka amincin ƙirar suna da ma’anoni dabam dabam. Da zaran Tauraruwar Maraice ta bayyana akan ginshiƙi, ƙwararren ƙwararren ciniki yayi la’akari da yadda zai yiwu don buɗe ɗan gajeren matsayi. Alamun wannan ƙirar suna da ƙarfi sosai, don haka yana yiwuwa a yi amfani da ƙirar azaman dabarun ciniki mai zaman kansa. Kasancewar:
- jikin 2nd doji/star kyandir, fentin cikin duhu launuka;
- rata tsakanin kyandir;
- elongated jiki a karshen kyandir.
Ƙarfafa haɓakar haɓakawa, wanda ke ba da sanarwar farawar yanayin bearish, za a sauƙaƙe ta kyandir na inuwa mai duhu. Lokacin da alamar tauraro na Maraice ya bayyana, ana rufe matsayi kamar yadda ake yin ciniki tare da Tauraron Morning. Dabarun shigar kasuwa iri ɗaya ne. A wannan yanayin, motsin farashin ya kamata ya kasance da halin ƙasa. Tauraron safe da yamma yana ciniki: https://youtu.be/hr_H4sqFxHQ
Matsaloli da kurakurai a aikace-aikace
Ba sabon abu ba ne ‘yan kasuwa su yi kuskure yayin amfani da alamu masu ɗauke da taurari. Mafi yawan kurakurai sun haɗa da:
- Wuraren buɗewa a kan kyandir na 2 ko na 3, wanda ba a cika shi ba.
- Yin amfani da lokaci a ƙasa da minti 30.
- Babu saitin da zai ɗauki riba / dakatar da asarar bayan shigar da siyarwa.
- Yin sayayya lokacin da tsarin tauraron Maraice ya bayyana akan ginshiƙi. Bayan samun irin wannan alamar kyandir a kan ginshiƙi, yana da kyau a shirya don sayarwa.
Muhimmanci! Lokacin kimanta ƙima, kar a manta game da giɓi.
Don yin nasara a cikin ciniki, ƙwararrun dole ne su mallaki dabarun ciniki akan nazarin fasaha. Yana da mahimmanci don sanin ba kawai ma’anar sharuɗɗa ba, nau’in nau’in fitilu na fitilu, amma kuma yayi nazari sosai game da fasalulluka na yin amfani da alamu a aikace, ciki har da waɗanda ke cikin sunan wanda tauraro ya bayyana. Wannan ita ce kadai hanyar samun nasara a ciniki.
FlipBooks are a great addition
to any passive income strategy. Because once you create a FlipBook, market it, share it & Earn it, it can technically sell itself.
Learn More https://www.youtube.com/watch?v=JfRrd79oCfk?14192