Ichimoku nuna alama a matsayin tushen tsarin ciniki, yadda ake amfani da shi, saituna, asirai, dabaru, yadda ake amfani da su – bayanin da aikace-aikace. Alamar Ichimoku
kayan aikin bincike ne na fasaha na duniya wanda ke nuna yanayin kasuwa, tallafi da matakan juriya, gami da shigarwa da wuraren fita akan ginshiƙi ɗaya. https://articles.opexflow.com/analysis-methods-and-tools/osnovy-i-methody-texnicheskogo-trajdinga.htm
- Ichimoku nuna alama – menene alamun, menene ma’anar, ma’anar lissafi
- layin juyawa
- Daidaitaccen Layi
- Tazarar jagora A
- Tazarar Jagora B
- Tazara mai raguwa
- Gajimare
- Yadda ake amfani da, saitin, dabarun ciniki dangane da alamar Ichimoku
- Yadda ake amfani da alamar Ichimoku Cloud?
- Lokacin amfani da Ichimoku da waɗanne kayan kida da akasin haka, lokacin da ba a yi ba
- Ribobi da rashin amfani
- Aikace-aikace a cikin tashoshi daban-daban tare da misalan aikace-aikace a cikin dubawa
Ichimoku nuna alama – menene alamun, menene ma’anar, ma’anar lissafi
Ichimoku yana haɗa alamomi da yawa a ginshiƙi ɗaya. Dangane da ginshiƙi na alkukin, yana aiki da babbar manufar tantance alkibla da jujjuyawar yanayin kasuwar da ake ci gaba da yi. Yana iya aiki a matsayin oscillator. A wasu kalmomi, yana auna ƙimar canjin farashi (lokacin lokaci) don kadari da aka ba. Mai ikon gano matakan goyan baya da juriya yayin zaman ciniki na intraday ta amfani da matsakaita da yawa da tsara su akan ginshiƙi. Hakanan yana amfani da waɗannan lambobi don ƙididdige “girgije”, wanda ke ƙoƙarin yin hasashen inda farashin zai iya samun tallafi ko juriya.
Abin sha’awa don sani! Ichimoku kinko hyo (“duba kai tsaye a ma’auni”) ɗan jaridar Jafananci Goichi Hosoda ya haɓaka a ƙarshen 1930s, wanda aka sani da sunan sa Sanjin Ichimoku. Ya shafe shekaru 30 ya kammala wannan dabara kafin ya fitar da sakamakon ga jama’a a shekarar 1969.
Tsarin ciniki ta amfani da alamomi biyar (layi) ya sami karbuwa a Japan bayan buga littafin Ichimoku Kinko Hyo a 1996. Yanzu ana amfani dashi sosai a cikin bincike na fasaha a duniya.
layin juyawa
Matsakaicin layin tenkan-sen ko juzu’i yana da matsakaicin tsayi mafi girma da mafi ƙasƙanci da aka samu ta hannun jari a cikin lokutan 9 da suka gabata. Yana nuna ƙimar farashin kadari a cikin ɗan gajeren lokaci kuma ana iya fassara shi azaman matsakaicin matsakaita mai sauri wanda ya dogara akan manyan matakai da ƙananan matakai.
A matsayinka na mai mulki, ba a yi amfani da shi a kan kansa ba, amma a hade tare da wasu abubuwa na Ichimoku. Ana samar da sigina na siye da siyarwa idan an cika wasu sharuɗɗa. Lokacin da layin juyawa ya kasance sama da daidaitattun layi, wasu yan kasuwa suna ganin shi a matsayin siginar siyan sayayya kuma, akasin haka, ƙasa da shi azaman siginar siyar. Ana kuma tace waɗannan sigina ta hanyar “girgije” wanda ke taimakawa ƙayyade yanayin. Tenkan yana taka rawa a cikin samuwar Senkou A, ɗaya daga cikin layi biyu da ke samar da girgije, gefuna wanda ke nuna maki goyon baya / juriya, kauri yana nuna ƙimar farashin.
Ana amfani da siginonin giciye wani lokaci tsakanin Tenkan da Kijun. Layin juyawa ya ƙetare daidaitattun layi daga ƙasa zuwa sama, yana nuna kasuwar bijimi a sararin sama kuma yana goyan bayan manyan kundin ciniki. Ketare daga sama zuwa kasa sigina ce ta ƙwaƙƙwaran koma baya a kasuwa (reshen bearish crossover). Layukan suna haye sama da ƙasa – farashin ba ya canzawa ko canzawa (kasuwar sarauniya).
Daidaitaccen Layi
Kijun-sen ko daidaitaccen layi yana yin aiki iri ɗaya kamar Tenkan, tare da bambanci kawai cewa ana ɗaukar lokutan 26 na ƙarshe. An ayyana shi azaman matsakaicin motsi na jinkirin, saboda haka yana ɗaukar ƙarin lokaci don “amsa da kyau. Don samar da siginar ciniki, kusan koyaushe ana amfani dashi tare da layin juyawa.
Za’a iya amfani da layin da kanta don nazarin saurin farashi. Farashin da ke sama da Kijun (sama da matsakaicin lokaci na 26) yana nuna gangara sama, farashin da ke ƙasa yana nuna gangara ƙasa. Layin yakan bayyana kusa da farashin lokacin da babu wani tasiri mai karfi. Lokacin da farashin ya ketare ko yana kusa da shi, bai dace ba don tantance alkiblar yanayin.
Hakanan ya shafi ƙetare tare da Tenkan. Tare da haɓakar farashi mai ƙarfi, sigina na crossover na iya zama riba. Koyaya, ba su da fa’ida idan farashin ba ya motsawa a cikin yanayin bayan tsaka-tsaki.
Tazarar jagora A
Senkou A ko jagorar tazara A shine matsakaicin tsakanin layin juyawa da daidaitaccen layi. Ana kiran mai nuna alama mai jagora, kamar yadda aka gina shi tare da motsi ta ƙimar tazarar lokaci na biyu (lokaci 26), yana samar da iyakar girgije mai sauri. Wannan yana taimaka wa ‘yan kasuwa su hango motsin kasuwa.
Nisa tsakanin Senkou A da Senkou B ya zama “girgije”.
Tazarar Jagora B
Senkou B – matsakaicin matsakaicin matsakaici da matsakaicin matsakaici na dogon lokaci, tare da matsawa ta matsakaicin lokacin lokaci. Ana ɗaukar lissafin na kwanaki 52 na ƙarshe kuma an dogara ne akan kwanaki 26 masu zuwa.
Ana ɗaukar wannan layin a matsayin jinkirin gefen girgije. Matsakaici na manyan tazara A da B na iya nuna alamar canji a yanayin.
Tazara mai raguwa
Tikou yayi daidai da farashin rufewar ƙarshe da aka yi hasashen lokaci 26 da suka gabata.
Hanya ɗaya don amfani da mai nuna alama ita ce duba dangantakarta da farashin yanzu. Idan yana sama da layin, wannan yana nuna rauninsa, idan ya kasance ƙasa, farashin yana da ƙarfi kuma yana motsawa sama. Ketare layin farashin yana nuna alamar koma baya.
Gajimare
Kumo (girgije) muhimmin sashi ne na Ichimoku. Wannan shine yanki tsakanin Senkou A da Senkou B. Siginar siyar da siginar – lokacin da tsarin farashi ya shiga cikin gajimare kuma ya rushe shi, wannan alama ce ta bearish. Sigina sigina – Lokacin da tsarin farashi ya shiga gajimare daga ƙasa kuma ya karye ta cikin ko sama da gajimaren, wannan alama ce ta tashin hankali. Canji mai yuwuwar canjin yanayi. Hakanan girgijen na iya nuna kyakkyawan yanki na tallafi ko juriya. Lokacin da farashin ya ƙaura daga gajimare, zai iya nuna alamar canji a cikin hanzari.
Sigina na Trend sun fi karfi idan girgije yana motsawa a cikin hanya ɗaya da farashin. Matsayin farashin da ke cikin gajimare alama ce ta yanayi na gefe.
Yadda ake amfani da, saitin, dabarun ciniki dangane da alamar Ichimoku
Dabarar ciniki bisa ma’aunin Ichimoku yana ba da shawarar siye da siyar da faɗakarwar sigina da aka ba cewa yana iya gano jagorar haɓakawa da haɓakawa. Tsarin zai iya zama da amfani don gano asarar tasha wanda zai iya kasancewa a matakin tallafi. Bugu da ƙari, yana ba da wasu ƙididdiga na matakin farashin nan gaba. Alamar Ichimoku dabara ce gabaɗaya:
- Ƙayyade alkiblar yanayin (layin juyawa da siginar daidaitattun layi) . Tenkan-sen yayi hasashen yanayin kasuwanci. Wannan yana nufin cewa hannun jari yana tasowa ko layin yana motsawa sama ko ƙasa. Lokacin motsi a kwance, yana nuna alamar kewayon sashin. Tenkan shine layin tallafi / tsayin daka wanda za’a iya amfani dashi azaman rubutun tasha. Kijun ana ɗaukarsa azaman mai nuna alamar kasuwanci. Kasuwar ta tashi idan farashin ya wuce wannan hasashen, ya faɗi idan yana ƙasa da layi. Lokacin da farashin ya kai wannan layin, ya zama dole don ƙara gyara yanayin.
- Matakan tallafi da juriya (ƙaddara ta hanyar layin Senkou A da Senkou B, waɗanda ke aiki azaman gefuna na kumo). Tun da mai nuna alama yana ba da hasashen farashin, gefuna na girgije kuma suna ba da haske game da matakan tallafi na yanzu da na gaba da juriya. Lokacin da farashin ke sama da gajimare, layin na sama yana samar da matakin tallafi na farko, kuma layin na biyu yana samar da matakin tallafi na biyu.
- Ma’anar mahadar (tsakanin layin juyawa da daidaitaccen layi). Dangane da nau’in haɗin gwiwa kuma ko yana ƙasa, ciki ko sama da gajimare, siginar na iya zama mai rauni, tsaka tsaki ko mai ƙarfi.
- Girgije na iya zama mai girma ko bearish . Ya dogara da matsayin Senkou A da B akan ginshiƙi kuma a cikin gajimare. Alamar yuwuwar yanayin bullish yana bayyana lokacin da A ya tashi sama da layin B. Ana iya gano yanayin bearish lokacin da A ya faɗi ƙasa B. Kuna iya ƙayyade alkiblar kasuwa ta hanyar nazarin launukan girgije (kore (bullish kumo) da ja (bearish kumo)) Juyin juya halin ya fito fili, lokacin da A da B suka canza matsayi.
Yadda ake amfani da alamar Ichimoku Cloud?
Yana amfani da ma’auni 2 – lokaci da daidaitattun sabani. An ƙididdige lokutan lokaci a al’ada kamar 9, 26 da 52 bisa la’akari da bayanan bayanan da aka yi a Japan a zamanin da aka riga aka yi kwamfuta (lokacin da akwai satin aiki na kwanaki 6 wanda ya haifar da kwanakin ciniki 26 a kowane wata, kwanaki 52 watanni biyu). Ko da yake yana da kamanni kaɗan zuwa yau, ana riƙe amfani da saitunan 9-26-52 azaman “ƙarar aiki”. Wasu yan kasuwa suna canza dabi’u bisa ga dabaru daban-daban. Duk da haka, yawancin suna jin cewa amfani da wasu lokuta ya saba wa fassarar gargajiya na Ichimoku. Alamar girgije ta Ichimoku ta ƙunshi layi na tsakiya tare da tashoshi na farashi guda biyu a sama da ƙasa (maƙalai). Layin tsakiya yana wakiltar matsakaicin motsi mai ma’ana, tashoshi farashin suna wakiltar daidaitattun ƙetare na hannun jarin da ke ƙarƙashin binciken. Makada na iya yin kakin zuma da raguwa yayin da yanayin kasuwa na matsalar ya zama marar kuskure (faɗawa) ko kuma yana da alaƙa da tsarin ciniki mai ƙarfi (kwagi). A kan dogon zango, kasuwa na iya yin ciniki cikin tsari, amma daga lokaci zuwa lokaci tare da wasu ɓata. Alamar Ichimoku a matsayin tushen tsarin ciniki, yadda ake amfani da shi, saituna: https://youtu.be/eGD2TnidSHs Matsakaicin motsi ana amfani da yan kasuwa don tace ayyukan kasuwa don taimakawa ganin alamu. Alal misali, bayan haɓaka mai kaifi ko raguwa, kasuwa na iya daidaitawa ta hanyar ciniki a cikin kunkuntar hanya da ƙetare sama da ƙasa matsakaicin motsi. Don taimakawa waƙa da wannan hali, ‘yan kasuwa suna amfani da tashoshi na farashi waɗanda suka haɗa da ayyukan ciniki a kusa da yanayin. yadda yanayin kasuwa na matsalar ya zama marar kuskure (fadada) ko kuma yana hade da tsarin kasuwanci mai karfi (kwagi). A kan dogon zango, kasuwa na iya yin ciniki cikin tsari, amma daga lokaci zuwa lokaci tare da wasu ɓata. Alamar Ichimoku a matsayin tushen tsarin ciniki, yadda ake amfani da shi, saituna: https://youtu.be/eGD2TnidSHs Matsakaicin motsi ana amfani da yan kasuwa don tace ayyukan kasuwa don taimakawa ganin alamu. Alal misali, bayan haɓaka mai kaifi ko raguwa, kasuwa na iya daidaitawa ta hanyar ciniki a cikin kunkuntar hanya da ƙetare sama da ƙasa matsakaicin motsi. Don taimakawa waƙa da wannan hali, ‘yan kasuwa suna amfani da tashoshi na farashi waɗanda suka haɗa da ayyukan ciniki a kusa da yanayin. yadda yanayin kasuwa na matsalar ya zama marar kuskure (fadada) ko kuma yana hade da tsarin kasuwanci mai karfi (kwagi). A kan dogon zango, kasuwa na iya yin ciniki cikin tsari, amma daga lokaci zuwa lokaci tare da wasu ɓata. Alamar Ichimoku a matsayin tushen tsarin ciniki, yadda ake amfani da shi, saituna: https://youtu.be/eGD2TnidSHs Matsakaicin motsi ana amfani da yan kasuwa don tace ayyukan kasuwa don taimakawa ganin alamu. Alal misali, bayan haɓaka mai kaifi ko raguwa, kasuwa na iya daidaitawa ta hanyar ciniki a cikin kunkuntar hanya da ƙetare sama da ƙasa matsakaicin motsi. Don taimakawa waƙa da wannan hali, ‘yan kasuwa suna amfani da tashoshi na farashi waɗanda suka haɗa da ayyukan ciniki a kusa da yanayin. A kan dogon zango, kasuwa na iya yin ciniki cikin tsari, amma daga lokaci zuwa lokaci tare da wasu ɓata. Alamar Ichimoku a matsayin tushen tsarin ciniki, yadda ake amfani da shi, saituna: https://youtu.be/eGD2TnidSHs Matsakaicin motsi ana amfani da yan kasuwa don tace ayyukan kasuwa don taimakawa ganin alamu. Alal misali, bayan haɓaka mai kaifi ko raguwa, kasuwa na iya daidaitawa ta hanyar ciniki a cikin kunkuntar hanya da ƙetare sama da ƙasa matsakaicin motsi. Don taimakawa waƙa da wannan hali, ‘yan kasuwa suna amfani da tashoshi na farashi waɗanda suka haɗa da ayyukan ciniki a kusa da yanayin. A kan dogon zango, kasuwa na iya yin ciniki cikin tsari, amma daga lokaci zuwa lokaci tare da wasu ɓata. Alamar Ichimoku a matsayin tushen tsarin ciniki, yadda ake amfani da shi, saituna: https://youtu.be/eGD2TnidSHs Matsakaicin motsi ana amfani da yan kasuwa don tace ayyukan kasuwa don taimakawa ganin alamu. Alal misali, bayan haɓaka mai kaifi ko raguwa, kasuwa na iya daidaitawa ta hanyar ciniki a cikin kunkuntar hanya da ƙetare sama da ƙasa matsakaicin motsi. Don taimakawa waƙa da wannan hali, ‘yan kasuwa suna amfani da tashoshi na farashi waɗanda suka haɗa da ayyukan ciniki a kusa da yanayin. don taimakawa ganin tsarin. Alal misali, bayan haɓaka mai kaifi ko raguwa, kasuwa na iya daidaitawa ta hanyar ciniki a cikin kunkuntar hanya da ƙetare sama da ƙasa matsakaicin motsi. Don taimakawa waƙa da wannan hali, ‘yan kasuwa suna amfani da tashoshi na farashi waɗanda suka haɗa da ayyukan ciniki a kusa da yanayin. don taimakawa ganin tsarin. Alal misali, bayan haɓaka mai kaifi ko raguwa, kasuwa na iya daidaitawa ta hanyar ciniki a cikin kunkuntar hanya da ƙetare sama da ƙasa matsakaicin motsi. Don taimakawa waƙa da wannan hali, ‘yan kasuwa suna amfani da tashoshi na farashi waɗanda suka haɗa da ayyukan ciniki a kusa da yanayin.
Lokacin amfani da Ichimoku da waɗanne kayan kida da akasin haka, lokacin da ba a yi ba
Yawancin ‘yan kasuwa a duniya suna ƙayyade dabarun kasuwancin su ta hanyar lokacin ciniki. Ɗayan mai ciniki na iya zama mai ciniki na rana, wani mai ciniki na matsayi, kuma duk da haka wani yana mayar da hankali kan kama hawan. Alamar ciniki ta Ichimoku ta dace da kowa. https://articles.opexflow.com/strategies/swing-trading.htm
Ban sha’awa! ‘Yan kasuwa kaɗan ne ke kula da abin da kasuwa ke tunani a yanzu. Ana iya bayyana wannan a matsayin yarjejeniya da aka bayyana a farashin kowane kayan aiki. Yawancin suna mayar da hankali kan kudaden da suka sanya a cikin yarjejeniyar. A halin yanzu, lokuta daban-daban suna ba da labari daban-daban.
Dan kasuwan da ke ciniki a kan ginshiƙi na yau da kullun yana ganin hoto daban-daban fiye da wanda ke ciniki akan ginshiƙi na mintuna 30 ko awoyi da yawa. Tun da alamun haɗari na duka biyu yana iya canzawa dare da rana (bisa ga yawan abubuwan haɗari idan aka kwatanta da riba da ake so), yana da kyau a sami lokaci mafi dacewa kuma amfani da alamar da aka zaɓa zuwa wannan ginshiƙi. Sirri:
- Ichimoku yana ƙididdige shi ta atomatik bisa tsarin da aka yi amfani da shi kuma ana sabunta shi a duk lokacin da aikin lokacin ya canza. Ƙarshe, ya zo zuwa ga wane ɗan kasuwa ke ciniki musamman. Ga masu ƙwanƙwasa, yin amfani da alamar Ichimoku yana yiwuwa akan ɗan gajeren lokaci, daga ginshiƙi na minti 1 zuwa sa’o’i shida.
- Ga masu cin kasuwa na dogon lokaci ana iya amfani da su akan jadawalin yau da kullun ko na mako-mako.
- A yawancin lokuta yana da amfani don zuƙowa ciki da waje cikin ginshiƙi don samun kyakkyawan ra’ayi game da ra’ayin kasuwa.
- Mafi kyawun kasuwanni don kasuwanci sune nau’i-nau’i na kuɗi tare da babban kewayon motsi, kamar EUR/USD ko GBP/JPY.
[taken magana id = “abin da aka makala_14662” align = “aligncenter” nisa = “403”]
Ichimoku a cikin tashar MT4 [/ taken magana] Gajimare yana ba da hoto mai ƙarfi na yanayin kasuwa. Haɗa shi tare da aikin farashi, zaku iya amfani da Alamar Ichimoku azaman tushen tsarin ciniki akan ginshiƙi na minti daya. Lokacin aikin farashin ciniki, kuna buƙatar mayar da hankali kan kyandirori da faɗin ainihin (kauri) na jiki. Candlestick shine aikin farashi a waje da farashin buɗewa da rufewa. Jiki na ainihi shine ɓangaren inuwa na kyandir wanda ke rufe farashin kawai tsakanin budewa da kusa. Kyandir a wajen gajimare ko kyandir mai kunkuntar jiki yana nuna doji kusa da tallafi ko juriya. Gajimare akan kowane tsarin lokaci, babba ko karami, yayi kashedin tafiya mai tsawo ko gajere kamar yadda farashin ke faɗi dangane da girgijen
Ribobi da rashin amfani
Tsarin ciniki na Ichimoku yana da ƙarfi da rauni mai yuwuwa, ya danganta da yadda ake amfani da shi a dabarun ɗan kasuwa. Matsakaicin Hanyar, wanda ke gane alamu na juyawa, yana ba da mafi kyawun nuni na ayyukan kasuwa na gaba fiye da sigogin alkukin gargajiya saboda ya haɗa da ƙarin bayanan bayanai. https://articles.opexflow.com/analysis-methods-and-tools/svechnye-formacii-v-trajdinge.htm Babban bambanci idan aka kwatanta da sauran hanyoyin shine cewa an tsara layin ta hanyar amfani da 50 bisa dari babba da ƙananan batu, ba farashin rufewar kyandir. Dabarar girgije ta Ichimoku tana la’akari da yanayin lokaci azaman mai canzawa na waje tare da halayen kasuwa. Abin da ya sa wannan tsinkaya mai sauƙin amfani da aiki tare a matsayin kayan aikin kimantawa shi ne cewa duk layi da bayanai ana nuna su daidai da juna. Wakilan ma’auni mai ƙima, aikace-aikacen alamar Ichimoku yana bawa yan kasuwa damar kimanta yanayin yanayin, ƙididdige ƙarfin, jawo tallafi da juriya, da sauransu.
Sunan “duba ma’auni” a zahiri yana nufin cewa ‘yan kasuwa za su iya gane alkiblar sashin a kallo kuma su sami yuwuwar siyan / siyar da abubuwan jawo a cikin ƙirar.
Amfani:
- a fili yana ba da alamun shigarwa da fita (saboda haɗin kai tsakanin Tenkan da Kijun);
- yayi tsinkaya abubuwan da zasu faru nan gaba a kasuwa (ta amfani da Senkou A da Senkou B, kafa Kumo);
- yana ƙayyade ƙarfin yanayin (godiya ga Chikou).
Ana iya daidaita alamar Ichimoku a matsayin tushen tsarin ciniki akan yawancin dandamali. MetaTrader 4 ko 5 yana sauƙaƙa cire wasu layin da ba a amfani da su a wani lokaci na musamman, yana ba da ƙarin haske game da mahimman bayanai. Duk da haka, Ichimoku ba tare da wasu ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai ba, musamman dangane da irin nau’in tsarin nazarin ciniki da ake amfani da shi, yadda mai ciniki ke ƙoƙarin shiga da fita kasuwancin. Laifi:
- sigina na raguwa (tun da mai nuna alama ya dogara ne akan matsakaitan bayanai masu motsi, wannan iyakancewa ba zai yuwu ba);
- ginshiƙi da aka ɗora (wanda zai iya rushe ikon kimanta kasuwancin), kodayake ana iya gyara wannan ta hanyar daidaita mai nuna alama:
- m asarar Trend dacewa ga yan kasuwa mayar da hankali a kan dogon lokaci Frames na ciniki.
Matsakaicin motsi yana da kyau don ciniki na rana. Tsarin lokaci a gare su ba ya ƙyale ‘yan kasuwa su mayar da hankali kan matsayi na dogon lokaci wanda za a iya gudanar da su na tsawon watanni. Gajimaren kuma na iya zama maras dacewa na tsawan lokaci yayin da farashin ya tsaya a sama ko ƙasa da shi. A irin waɗannan lokuta, layin jujjuyawa, daidaitattun layi da haɗin gwiwar su sun fi mahimmanci, yawanci sun fi kusa da farashin.
A kula! Duk alamomin da aka gina akan matsakaita dabi’u sun dogara ne akan layi akan lokacin da aka gina su. Yayin da ƙayyadaddun lokaci ke raguwa, ƙarfin tsinkayar su yana raguwa. Ƙananan ƙayyadaddun lokaci suna nuna canje-canjen farashi na gajeren lokaci waɗanda ke cike da hayaniyar kasuwa, kuma matsakaicin bayanai yana ba da sakamako mai gauraye. Don haka, ganin cewa Ichimoku ya ƙunshi matsakaicin motsi, ya kamata a kula yayin amfani da shi akan ƙananan lokutan lokaci.
Bayanin Ichimoku Mai nuna alama da aikace-aikacen, wanda za’a iya samuwa akan dandamali na kasuwanci da yawa, yana da wani iyakancewa – yana dogara ne akan bayanan tarihi. Wannan ba tsarin ciniki ba ne mai hankali, a zahiri, ma’auni guda ɗaya da aka tsara don samar da bayanai game da rashin daidaituwar kasuwa. Masu nazarin harkokin kuɗi sun ba da shawarar yin amfani da shi tare da 2-3 wasu alamomin da ba su da alaƙa da ke ba da siginar mabukaci da kuma Ƙarfin Ƙarfi (RSI). Tun da ana ƙididdige alamun fasaha ta amfani da matsakaicin matsakaicin motsi na asali, suna ƙayyade ma’aunin farashin tsoho da kuma sabo. Wannan yana nufin cewa sabbin bayanai na iya gurɓatar da bayanan da suka shuɗe.
Aikace-aikace a cikin tashoshi daban-daban tare da misalan aikace-aikace a cikin dubawa
Ana samun kayan aikin bincike na fasaha akan yawancin dandamali na kasuwanci kuma an haɗa su a cikin daidaitattun kayan aikin MetaTrader 4 da MetaTrader 5. Ba kwa buƙatar neman shi akan Intanet don sauke Ichimoku daga albarkatun ɓangare na uku.
A kan Zaɓin IQ, kuna buƙatar zuwa menu na “masu nuni” ta danna maɓallin da ya dace a cikin ƙananan kusurwar hagu na allon. Sa’an nan kuma zuwa shafin “trends” kuma zaɓi shi daga cikin zaɓuɓɓukan da ake da su, danna apply ba tare da canza saitunan ba.
Ƙayyade layi da kumo ta shawagi akan kowannensu. Ga ‘yan kasuwa masu farawa, alamar Ichimoku na iya zama mai ban tsoro, sau da yawa tambaya ta taso game da yadda ake amfani da shi saboda yawan layin da aka zana lokacin da ake amfani da ginshiƙi. A gaskiya, koyon karatu ba shi da wahala. Da zarar kun sami rataye shi, yanke shawara na kasuwanci na iya zama walƙiya da sauri. Ana la’akari da tsarin ciniki na zamani wanda aka tsara don bin diddigin abubuwan da ke haɓaka riba da rage asara.